BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

cả nhà cho em hỏi một chút với ạ
1. scan các văn bằng chứng chỉ: mỗi loại scan thành 1 bản PDF hay cho tất cả vào 1 bản PDF ạ?
2. folder thì có nên nén lại winrar không ạ?
em cảm ơn nhiều ạ
1. Làm cách nào cũng được e à, cơ mà mỗi cái e scan đuôi PDF sẽ nặng lắm đó, c thì scan thành file ảnh đuôi JPG
2. Nếu file của e nhiều thì e nén lại để gửi 1 lần luôn. Vì nó chỉ cho attach 1 lần thôi mà

Nhờ bạn nào giải giúp mình bài tập này vs: cho mình xin công thức cụ thể vs nhé? thannks
Cty VNM có 2 danh mục đầu tư (danh mục A và B). Cty xem xét ước tính hệ số beta của từng doanh mục. Sau quá trình ước tính, Cty kết luận là: Hệ số beta của A là 0.8 và B là 1.5. Hai danh mục có cùng quy mô vốn. Tỷ lệ sinh lời của tài sản không có rủi ro là 5% và phần bù rủi ro thị trường là 6%. Giả định rằng Cty đầu tư vào A và B bằng 100% vốn chủ sở hữu. Hãy tính WACC của Cty

Nhờ bạn nào giải giúp mình bài tập này vs: cho mình xin công thức cụ thể vs nhé? thannks
Cty VNM có 2 danh mục đầu tư (danh mục A và B). Cty xem xét ước tính hệ số beta của từng doanh mục. Sau quá trình ước tính, Cty kết luận là: Hệ số beta của A là 0.8 và B là 1.5. Hai danh mục có cùng quy mô vốn. Tỷ lệ sinh lời của tài sản không có rủi ro là 5% và phần bù rủi ro thị trường là 6%. Giả định rằng Cty đầu tư vào A và B bằng 100% vốn chủ sở hữu. Hãy tính WACC của Cty
có đáp án không bạn?trắc nghiệm hay tụ luận?
lợi suất yêu cầu của danh mục A và B: rA= rf +betaA* RM = 5 + 0,8*6= 9,8%
rB = rf + betaB*RM = 5 + 1,5*6= 14
vì vốn 2danh mục là bằng nhau nên WACC = 0,5*9,8+0,5*14= 11,9%

Scan thành 1 file nó sẽ tạo sự thuận tiện cho người duyệt hồ sơ hơn. Ngày trước tớ cũng cho hết vào 1 folder rồi nén rồi gửi, nhưng sau khi đọc được cách của a Nhím thấy khá thông minh và chuyên nghiệp. Từng file rời nhà tuyển dụng mất công mở rồi tắt từng cái. Đó là cảm nhận của mình, tùy cách làm mỗi người :)
T cũng thấy thế, gom 1 file pdf chuyên nghiệp hơn hẳn nhưng nếu ko đi scan đc thì các bạn có thể chụp ảnh mà, với lại đâu có phải tắt từng cửa sổ hả bạn, cứ next là xem đc đó chứ ^^

có đáp án không bạn?trắc nghiệm hay tụ luận?
lợi suất yêu cầu của danh mục A và B: rA= rf +betaA* RM = 5 + 0,8*6= 9,8%
rB = rf + betaB*RM = 5 + 1,5*6= 14
vì vốn 2danh mục là bằng nhau nên WACC = 0,5*9,8+0,5*14= 11,9%
bạn ơi vốn 2 công thức này ở đoạn nào chỉ cho mình học vs được k?

Cho mình hỏi : scan các văn bằng, mình scan thành file hình ảnh rồi nén thành .rar rồi upload lên sau đó nộp có được không vậy ad ????
Hỏi thêm : mình nộp hồ sơ rồi sao chưa nhận được mail gì cả nhĩ, trong phần danh sách việc đã nộp đơn có hiển thị việc mình nộp. :(

như vậy là không cần thêm ảnh vào file nữa các bạn nhỉ, vì có file ảnh chân dung và ảnh toàn thân rồi , mình trót nộp rồi, bây h mà sửa lại chắc lập luôn tài khoản mới vì mình không tìm thấy chỗ sửa ở đâu. Có bạn nào biết chỗ sửa lại ở đâu không ạ?
T scan màu nhé, chọn chức năng scan ảnh ấy, chứ scan document là ra PDF nặng lắm. Đuôi file scan của t toàn là JPG, sau đó t insert vào word như a Nhím chỉ, sau t save file word đó sang pdf nhờ chức năng của office 2007 luôn. Save xong file pdf tổng nặng có 1,2M à :)
Hihi, cảm ơn bạn rất nhiều :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back