BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Đang đi làm thì ghi là vẫn đang làm việc , hay là ghi đã nghỉ việc rồi nhỉ , mình sợ ghi đang làm việc BIDV nó không tuyển . băn khoăn quá ai giúp mình trả lời với
Đối tượng BIDV hướng tới là những người yêu thích BIDV và đáp ứng được yêu cầu công việc. Chỉ đơn giản vậy thôi. Chứ không phải là hướng tới những ai đã bỏ việc bạn ạ. :) Cứ ghi vô quá trình công tác bình thường thôi :)

cho em hỏi em học kiểm toán thì có ứng tuyển được vào vị trí chỉ yêu cầu ngân hàng, tài chính doanh nghiệp được không, có bị loại hồ sơ thẳng cẳng không ạ?
Em đọc kỹ lại điều kiện nhóm ngành/ chuyên ngành của các trường theo các phụ lục chi tiết của tin tuyển dụng.

mọi người cho mình hỏi số lượng người lấy đi thi gấp mấy lần so với chỉ tiêu vậy . giả sử 1 chi nhánh tuyển 2 người thì lấy bao nhiêu người đi thi

Bạn ơi đó là vị trí qlkh à . Sao lại có cả kế toán nhỉ . Bạn ôn tài liệu nào . Share cho mình được không .:)) .cos cả k8nh tế vi mo và vĩ mô ah . Mail minh tuananhtran0511@gmail.com
Thật là mình ko ôn tài liệu chính thức nào cả... nếu bạn không tin cũng được.
Nhưng hãy đọc lại những kiến thức cơ bản như mình đã list ở comment trước. Đảm bảo mình nói ko sai đâu... mặt dù nó rộng nhưng hãy xem những cái cơ bản nhất thôi nhé... :)

Về trắc nghiệm: kiến thức rất từ lưa tùm lum.. nhưng cũng chung quanh: kiến thức xã hội, thực tế, kiến thức xung quanh các chuyên ngành kinh tế...
Về trắc nghiệp có giải thích: xung quanh kế toán, thuế, NVNHTM, luật, tình huống....
Về bài tập: xung quanh lựa chọn dự án (cụ thể là đi tìm NPV, IRR, PI,PP,...) bik cách làm, còn đáp số có khi không phải là vấn đề...

Chúc bạn thành công! :)

mọi người cho mình hỏi số lượng người lấy đi thi gấp mấy lần so với chỉ tiêu vậy . giả sử 1 chi nhánh tuyển 2 người thì lấy bao nhiêu người đi thi
Số ng đi thi phụ thuộc số hồ sơ phù hợp, gấp 10 đến 15 lần số tuyển

Mình phân vân Hà Nội hoặc Hải dương, có thể cho lời khuyên không, Hà Nội thì phải chọn 1 chi nhánh cụ thể nữa nhỉ?
Mình rà soát lại một loạt thì hình như ở KV Hải Dương và Hà Nội ko có tuyển NV QLKH, chỉ tuyển CV QLKH và NV chỉ tuyển ở trường Đào tạo. Mình nghĩ bạn nên cân đo đếm lại cụ thể từng yêu cầu cho từng vị trí nhé. Vị trí như: QTTD, KHTH, TCKT... cũng phù hợp với bạn đấy... BIDV ở CN mình luôn luân chuyển nhân viên nên mọi người làm đc rất nhìu vịt rí khác nhau đó. :)
Mình nghĩ ở Hà Nội thì tỷ lệ chọi khá cao đấy, nhưng ở Hải Dương cũng ko tồi (chắc cũng có mấy suất nội bộ) :)
Thật ra chiều cao không quan trọng... Ví dụ ở vị trí GDV ấy, tuy bạn không cao nhưng khuôn mặt ưa nhìn, sáng, nhanh nhẹn, lanh lợi.... người ta vẫn tuyển bạn.
Hãy xem xét thật kỹ. Tự tin lên nhé! :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back