BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Cậu xem lại điều 7 xem -_-
C trích ở điều bn đấy?
điều 7 này chung chung quá, t trích câu trên từ 1 diễn đàn kế toán các bạn ấy gthik tt45, cái cụm từ đầu tư nâng cấp có thể khác khôi phục đấy, chưa chắc đều đc vốn hóa hết đâu, cái nay khó diễn tả quá, nc cái cụm từ sửa chữa bảo dưỡng nhằm khôi phục trạng thái ban đầu của ts là mấu chốt, t cũng chả biết chắc đáp án là gi :confused::confused::confused:, chờ bác nào hỏi đc giáo sư nào đấy thôi

theo thông tư 45/2013/tt-btc thì
chi phí để ĐẦU TƯ NÂNG CẤP TSCĐ đc ghi TĂNG NGUYÊN GIÁ TSCĐ đó, ko hạch toán vào chi phí sxkd trong kì
chi phí để SỬA CHỮA TSCĐ ko tính vào NGUYÊN GIÁ, hạch toan trực tiếp hoặc phân bổ dần vào chi phí kinh doanh ( <=3 năm)
mình hiểu cụm từ KHÔI PHỤC TSCĐ LẠI BAN ĐẦU là đầu tư nâng cấp nên đáp án A
m nghĩ d), vì khôi phục là đưa vào tt ban đầu, còn nâng cấp theo mình hiểu tăng thêm chức năng mới cho ts mới đc đưa vào NG

Điều 2+Điều 7 ạ:

13. Sửa chữa tài sản cố định: là việc duy tu, bảo dưỡng, thay thế sửa chữa những hư hỏng phát sinh trong quá trình hoạt động nhằm khôi phục lại năng lực hoạt động theo trạng thái hoạt động tiêu chuẩn ban đầu của tài sản cố định. (Hạch toán trực tiếp hoặc phân bổ dần vào CP kinh doanh trong kỳ, tối đa không quá 3 năm)
14. Nâng cấp tài sản cố định: là hoạt động cải tạo, xây lắp, trang bị bổ sung thêm cho TSCĐ nhằm nâng cao công suất, chất lượng sản phẩm, tính năng tác dụng của TSCĐ so với mức ban đầu hoặc kéo dài thời gian sử dụng của TSCĐ; đưa vào áp dụng quy trình công nghệ sản xuất mới làm giảm chi phí hoạt động của TSCĐ so với trước. (Phản ánh tăng nguyên giá)

m nghĩ d), vì khôi phục là đưa vào tt ban đầu, còn nâng cấp theo mình hiểu tăng thêm chức năng mới cho ts mới đc đưa vào NG
Mình cũng nghĩ vậy, khôi phục lại giống như mình sửa chữa, tu bổ cho nó hđ lại như ban đầu, còn mình cải tiến, hay thêm những chức năng mới thì là đầu tư nâng cấp, mình nghĩ đó là B tăng chi phí trong kỳ.

Mình cũng nghĩ vậy, khôi phục lại giống như mình sửa chữa, tu bổ cho nó hđ lại như ban đầu, còn mình cải tiến, hay thêm những chức năng mới thì là đầu tư nâng cấp, mình nghĩ đó là B tăng chi phí trong kỳ.
thế câu 1 chọn gì và câu 2 chọn gì các bạn,mình nghĩ đều là tăng chi phí trong kì hả các cậu?

1,loại nào là chứng từ ghi sổ?
A,giấy rút tiền mặt
B,ủy nhiệm chi
C,ủy nhiệm thu
D,phiếu hạch toán
2,trong các chứng từ sau loại nào do ngân hàng lập
a.phiếu chi
b,ủy nhiệm chi
c,ủy nhiệm thu
d,phiếu hạch toán
e,a,b và d
f,a và d
Mọi người bàn luận tiếp nha,t ko phân biệt đc chứng từ gốc và chứng từ ghi sổ ý :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên