BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Mọi người giải giúp mình bài tập này với:
Ngày 01/07/2007, NH mua 500 trái phiếu của công ty X phát hành, giá mua là 550 triệu đồng. Biết số trái phiếu có mệnh giá là 1 triệu đồng/ 1 trái phiếu, thời hạn 5 năm, lãi suất 12%/năm, lãi trả hàng năm vào 31/12, ngày phát hành 01/01/2005. NH xếp các trái phiếu trên vào nhóm sẵn sàng để bán. Thu nhập lãi từ đầu tư chứng khoán nợ được ghi nhận trong năm 2007 là:
A. 60 triệu đồng
B. 30 triệu đồng
C. 26 triệu đồng
D. 56 triệu đồng
Phụ trội= 20 tr
Thời hạn còn lại: 30 tháng
=> Thu nhập= 12%*500-20/30*6= 56tr

trời phòng mình thi gần chục ng cùng chi nhánh số báo danh liên tiếp nhau

Mình nghĩ là chỉ có 1 đề thôi (vì mình đi thi chỉ cặm cụi làm ko để ý xung quanh), xáo hay ko cũng ko rõ. Chắc ko ai như mình, 2014 đã đỗ rồi, rồi bị cho nghỉ việc vì sinh em bé, và h lại tiếp tục ôn thi tiếp. Chuyện quá dài...và buồn. Chúc cả nhà ôn thi tốt nha.
mấy ngân hàng mới vô đều phải kí cám kết ko được sinh con trong 2 năm đầu. có ngân hàng dễ cho qua còn có ngân hàng lại gắt gao chuyện này. haizz, các bạn nữ th
Mình nghĩ là chỉ có 1 đề thôi (vì mình đi thi chỉ cặm cụi làm ko để ý xung quanh), xáo hay ko cũng ko rõ. Chắc ko ai như mình, 2014 đã đỗ rồi, rồi bị cho nghỉ việc vì sinh em bé, và h lại tiếp tục ôn thi tiếp. Chuyện quá dài...và buồn. Chúc cả nhà ôn thi tốt nha.
mấy ngân hàng mới vô đều phải kí cám kết ko được sinh con trong 2 năm đầu. có ngân hàng dễ cho qua còn có ngân hàng lại gắt gao chuyện này. haizz, các bạn nữ thi đậu vào ngân hàng nhớ đừng...dại dột nha!! hihi
dù sao bạn cũng có kinh nghiệm và năng lực rồi mà! gut luk!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên