Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Các bác cứ chê con ông cháu cha này nọ, chắc gì các bác đã giỏi hơn con ông cháu cha. Nhiều người là con ông cháu cha thật, họ cũng học hành đâu ra đấy, cũng lăn lộn làm thêm các nghề, không phải là con ông cháu cha là ngồi nhà chơi, đến khi tìm việc thì có chỗ sẵn đâu. Bây giờ nhiều người giỏi không chỉ về kiến thức, mà còn cần cả những kỹ năng khác nữa. Đi làm chứ có đi học đâu mà cần học giỏi, quan trọng là làm đc việc, mà đôi khi người làm đc việc chưa chắc học đã giỏi.
Em cũng là COCC, em học thì cũng bình thường, cũng ham chơi như các bạn sinh viên khác, "ông" và "cha" của em cũng to, có thể nói là em muốn xin đâu cũng đc, nhưng các bác cứ ngẫm vào làm việc mà mọi người rì rầm là "con ông cháu cha, có làm đc cái gì đâu" các bác có thấy nhục ko? Em hiện nay đang làm ở một ngân hàng TMCP, cũng khá lớn, thi vào bằng thực lực của mình nó sướng lắm các bác ạ. Tự hào hơn việc đc "ông" và "cha" đưa vào nhiều ;) vì vậy các bác cứ cố gắng lên, "Sông có khúc, người có lúc", mình cứ cố gắng "sút", rồi sẽ "ghi bàn" được thôi.

Lại một ngày trôi quan nữa mấy bạn, haizzzz, chú argi này làm mệt quá, chưa có cái topic nào mình vô nhiều như cái này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên