Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

lệnh giá trị cao mà khác hệ thống thì phải hạch toán qua 5020 chứ nhỉ. T làm đề lẻ nhưng tớ đọc thi tớ nghĩ thế. Đề lẻ ưà thì dễ nhưng tớ cũng làm sai rồi. Buồn vật vã :((

Hóng hớt đc cái nè từ chị giám thị. khả năng là điểm sẽ tính trung bình chuyên ngành x 2 + tin + t.anh và cộng điểm ưu tiên +.+

có ai chụp đề hay nhớ đề tín dụng không các bạn? có gì cho mọi người tham khảo năm sau thi tiếp :)).

Theo mình là: (1+12%/360)^30 - 1 = 1.005%/tháng = 12.05818%/năm trùng với bạn, không biết các bạn khác có ý kiến gì không nhỉ!?

Dù là 1 tháng hay 3 tháng nhưng đều ghép lãi theo ngày thì lãi suất hiệu dụng sẽ giống nhau hết.

Lãi suất hiệu dụng là: (1 + 12%/360)^360 - 1 = 12.75%/năm

Ai vào đề lẻ tín dụng sáng nay không nói gì với tui xem nao?
khoai quá?
theo mình biết hình như là ở đà nẵng ra đề lẻ
HVNH ra đề chẵn.
chúc mừng các men đề chẵn đã qua được tín dụng. Còn các men đề lẻ thi về thôi năm sau thi tiếp không cạnh tranh được với các bạn đề chẵn nữa rui

Bạn nói thế tiêu cực quá, mình đánh giá 2 đề là ngang nhau, nếu cho mình chọn, mình muốn làm để lẻ hơn.

Đề lẻ tuy phần lý thuyết tự luận khá dài, nhưng nó cơ bản (tuy ko liên quan gì đến tín dụng), nhưng chắc chắn là những thứ các bạn đã được học, và không khó. Bù lại phần bài tập khá dễ, tính toán đơn giản, nhưng mình phải công nhận ban đầu mình nhìn đề bạn bên cạnh hơi choáng, nhưng nếu bắt tay vào làm bạn sẽ thấy nó ko khó như tưởng ban đầu.

Đề chẵn lý thuyết có 3 câu trắc nghiệm, 1 câu tự luận. Lý thuyết ngắn hơn đề lẻ, tuy nhiên phần bài tập khá dài, và dễ nhầm lẫn, nhất là phần tính toán, đặc biệt là bài cuối.

Có 1 điều phải công nhận là: Đề chẵn đúng nghĩa tín dụng, còn để lẻ gần như ko liên quan đến tín dụng, mà chúng ta lại thi tín dụng :D, có lẽ là do quan điểm của người ra đề. Tuy nhiên mình khẳng định lại 1 lần nữa là 2 đề độ khó là tương đương, 2 bạn cạnh mình làm để lẻ cũng khá ok, tính toán đơn giản.

Mà hôm nay thi tin học thấy giám thị nhắc bài thí sinh, haizz. Tin học thì bàn tán thoải mái với nhau.
Còn môn chuyên ngành lúc sáng thì lúc đầu khá nghiêm túc, tuy nhiên đến cuối giờ thì nhốn nháo. Đặc biệt hết giờ mà vẫn nhiều người làm như bt, giám thị thu rất chậm. Nhìn chán nên mình đi về trước :D

p/s: Hôm nay thích nhất là 2 bạn nữ ngồi cạnh mình khá xinh nên có hứng làm bài và nhắc bài cũng như bàn bài :x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ai vào đề lẻ tín dụng sáng nay không nói gì với tui xem nao?
khoai quá?
theo mình biết hình như là ở đà nẵng ra đề lẻ
HVNH ra đề chẵn.
chúc mừng các men đề chẵn đã qua được tín dụng. Còn các men đề lẻ thi về thôi năm sau thi tiếp không cạnh tranh được với các bạn đề chẵn nữa rui

Đề chẵn ko phải HVNH ra đâu vì HVNH ko dạy phần bài tập của tài trợ hàng tồn kho. Nên chắc chắn ko phải do HVNH ra:)

Sáng thi đề lẻ khoai quá...Bạn nào có thể giải đầy đủ bài tính ghép lãi suất theo ngày( Bài cuối đề lẻ).Thanks nhìu nhìu nha!

Bjan nào thì đề kế toán chẵn k? t thấy có bạn dùng 5191.01, n mà cuối đề cho là chưa kế toán tập trung, nên t nghĩ dùng 5111 với 5112 chứ nhỉ??? Bài chuyển tiền giá trị cao có ai dùng 5192 k? Bài chuyển tiền cty S với cty V ấy, t làm sai rồi :( có phải đúng ra là thanh toán 70tr trc, lập chuyển tiền gửi qua bên NH mà cty trả tiền có TK, nhận đc tiền mới hạch toán k? :((( câu hạch toán lãi phải thu nợ nhóm 3 ấy, hạch toán nợ TK 1011/4211, Có TK 702 đc k mọi ng? Ôi đề chẵn khó hơn đè lẻ í!!!
cậu ơi làm gì có bút toán hạch toán lãi phải thu chư. Ở đây tớ chỉ nói nó là nợ nhóm 3 nên k có bút toán htoasn Lãi phải thu(do trong đề cũng k hề nhắc là khách có mang tiền trả nên là k có hạch toán j hết). Tớ viết ngay trong bài làm là chỉ hạch toán dự thu nợ nhóm 1 các nhóm khác thực thu nên k phải hạch toán

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đến giờ thì tớ thấy đề lẻ cũng không ngon ăn như mọi người tưởng đâu. Nghiệp vụ thì không phức tạp bằng nhưng để tính được kết quả kinh doanh đúng thì tớ thấy là cả 1 vấn đề ý. Và tớ làm sai 1 ổ rồi. :-<

cậu ơi làm gì có bút toán hạch toán lãi phải thu chư. Ở đây tớ chỉ nói nó là nợ nhóm 3 nên k có bút toán htoasn Lãi phải thu(do trong đề cũng k hề nhắc là khách có mang tiền trả nên là k có hạch toán j hết)
Bạn camnhunghvnh ơi, bạn làm đc k? hik, ừ, đúng là phải ghi là k hạch tóan, n t làm như thế kia nên cố vớt vát tí xem thế nào mà :D. Bạn dùng TK liên ngân hàng j?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,694
Thành viên mới nhất
ronnieflexmerch
Back
Bên trên