Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Hôm nay ngồi nói chuyện với 1 chị năm ngoái thi Agri ở trung tâm hội nghị QG, chị ấy nói có hiện tượng nhân viên ngân hàng "đưa" đáp án vào cho con em, trao đổi thông tin thì thoải mái chả ai nhắc nhở :|

Mình nghĩ năm nay ko có hiện tượng ấy đâu, Bây giờ mỗi chi nhánh tuyển dụng nhận hạn chế hồ sơ lắm. Ví dụ như CN tớ đăng ký dự tuyển , có 8 chỉ tiêu, thì chỉ lấy gấp 6 lần ( nghĩa là chỉ có 48 hồ sơ được đi thi thôi).. Nhận hồ sơ thì ko hạn chế, nhưng qua vòng phỏng vấn thì sẽ loại dần, và cuối cùng chỉ có 48 hồ sơ được trúng tuyển thôi nhé.
Năm ngoái thì lượng thí sinh ồ ạt, nên rất đông, ngồi kín cả TTHNQG, nên có thể hơi bát nháo. Nhưng chưa chắc đã bị lộ đề. ( Có thể là bạn này cho bạn kia chép bài - Tất nhiên nếu thi tuyển khác chi nhánh, hihi....- Năm nay mình đi thi có gì chỉ bảo nhé :D ).
Còn năm nay, số lượng hồ sơ hạn chế như vậy, chắc sẽ nguyên tắc hơn.( mình đoán thế :D).

bạn ở tỉnh nào mà giờ này vẫn chưa có kết quả zậy? Mình ở bình định thấy thông báo
kết quả trên website agribankbinhdinh cách đây 4 hôm rồi mà.
ko biết KV2 co thi vào 13,14 ho nữa.cận ngày quá ma chưa ôn được gì,nhất là cái khoản
AV mù tịt hà:((

Lâm Đồng bạn à :( tỉnh mình ko có website, bữa pv cô chú bảo về theo dõi trên web agri T.T

chắc không phải như thế đâu bạn ạ....chỉ thi các ngày cuối tuần thôi. 15 là thứ 2 mà T,T
Tớ cũng biết là T2, hỏi lại bạn ấy vẫn khẳng định thế, chắc tớ bị bỏ bom rồi :(

- - - Updated - - -

chắc không phải như thế đâu bạn ạ....chỉ thi các ngày cuối tuần thôi. 15 là thứ 2 mà T,T
Tớ cũng biết là T2, hỏi lại bạn ấy vẫn khẳng định thế, chắc tớ bị bỏ bom rồi :(

Mình chỉ nhận được cái biên nhận của người nhận HS. Chẳng thấy đóng dấu treo gi cả. Dne961 giờ vẫn chưa thấy gọi PV gì cả. Có ai giống tìn trang mình ko. Chắc bị loại từ vòng HS rồi hả các bạn??????

Mình nghĩ năm nay ko có hiện tượng ấy đâu, Bây giờ mỗi chi nhánh tuyển dụng nhận hạn chế hồ sơ lắm. Ví dụ như CN tớ đăng ký dự tuyển , có 8 chỉ tiêu, thì chỉ lấy gấp 6 lần ( nghĩa là chỉ có 48 hồ sơ được đi thi thôi).. Nhận hồ sơ thì ko hạn chế, nhưng qua vòng phỏng vấn thì sẽ loại dần, và cuối cùng chỉ có 48 hồ sơ được trúng tuyển thôi nhé.
Năm ngoái thì lượng thí sinh ồ ạt, nên rất đông, ngồi kín cả TTHNQG, nên có thể hơi bát nháo. Nhưng chưa chắc đã bị lộ đề. ( Có thể là bạn này cho bạn kia chép bài - Tất nhiên nếu thi tuyển khác chi nhánh, hihi....- Năm nay mình đi thi có gì chỉ bảo nhé :D ).
Còn năm nay, số lượng hồ sơ hạn chế như vậy, chắc sẽ nguyên tắc hơn.( mình đoán thế :D).
Có thể nó sẽ nguyên tắc hơn ở khâu tổ chức thi, nhưng chưa chắc cái nguyên tắc đó đã dc duy trì cả trong suốt toàn bộ các khâu tuyển dụng. Nói thật, ngay từ lúc đầu xem thông tin tuyển dụng đợt này, sau những đợt mà con em trong ngành, các suất ngoại giao đã hoàn thành, mình nghĩ cuộc thi lần này nó sẽ nghiêm túc hơn. Nhưng từ những sự tìm hiểu của gia đình, cùng với sự chứng kiến từ vòng nộp hồ sơ, mình thấy cái sự nghiêm túc ấy nó đã bị "sửa đổi, bóp méo" ngay từ đầu.
Đọc tiểu sử bài viết của bạn MrGinger về những cái gọi là "tiêu cực" đợt thi lần này, mình thấy bạn ấy nói đúng,so với những thông tin mình dc biết.
Nói chung thi cử lần này gọi là để củng cố lại kiến thức thôi chứ chả hi vọng gì nhiều.

Có thể nó sẽ nguyên tắc hơn ở khâu tổ chức thi, nhưng chưa chắc cái nguyên tắc đó đã dc duy trì cả trong suốt toàn bộ các khâu tuyển dụng. Nói thật, ngay từ lúc đầu xem thông tin tuyển dụng đợt này, sau những đợt mà con em trong ngành, các suất ngoại giao đã hoàn thành, mình nghĩ cuộc thi lần này nó sẽ nghiêm túc hơn. Nhưng từ những sự tìm hiểu của gia đình, cùng với sự chứng kiến từ vòng nộp hồ sơ, mình thấy cái sự nghiêm túc ấy nó đã bị "sửa đổi, bóp méo" ngay từ đầu.
Đọc tiểu sử bài viết của bạn MrGinger về những cái gọi là "tiêu cực" đợt thi lần này, mình thấy bạn ấy nói đúng,so với những thông tin mình dc biết.
Nói chung thi cử lần này gọi là để củng cố lại kiến thức thôi chứ chả hi vọng gì nhiều.
Tớ cũng nghĩ như bạn này. Hôm tớ thấy một cô dẫn con đi, chú TCHC ở NHCS bảo cô í:" Em nó đã ở NHNN rồi thì còn sang đây làm cái gì nữa" " Ờ thì đi qua, vào thăm các anh tý vậy thôi" Chẹp.. Ôi cuộc đời <:p
Nhưng mà thôi, cứ chiến đấu đi, biết đâu lại có kỳ tích nhỉ [-O<

Anh MrGinger và mọi người, có ai biết cách tính hệ số ANH VĂN, tin học và NGhiệp vụ hok...Để biết nên đầu tư cái nào ^^ (mặc dù chưa có danh sách,hok biết đc đi thi hok nữa =)) )

Cũng không biết có nghiêm túc không nhưng thi vẫn cứ đặt mục tiêu cao nhất,chỉ có điều mình vừa nghe thằng bạn nói có người sinh năm 90 đã vào làm từ đầu tháng rồi 300 triệu nhá các bác,mỗi tỉnh mình có trường hợp đó là mình biết,còn nữa thì iem cũng chịu^#(^^#(^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên