Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Vòng 1: Sơ loại hồ sơ tại chi nhánh, mình nghĩ chắc cũng không căng lắm. 100 bộ thì chắc lọc ra 6-70 bộ cho thi
Vòng 2: Thi tuyển tập trung, nếu theo hình thức này ( không có phỏng vấn tại chi nhánh) thì mình nghĩ tiêu cực sẽ ít hơn, trừ những trường hợp cơ cực to có thể tác động đến cả hội sở, còn những trường hợp "chân chính" thì cứ tự tin mà thi. Vì theo như t biết, ko chỉ Agri mà cả BIDV, Vietin, như mọi năm thi thì cho dù có cơ cấu thế nào cũng phải tự mình vượt qua vòng thi tập trung trước, sau đó phỏng vấn thì họ mới..abc được.
Chuẩn luôn. Như năm 2011 mình có đi thi cùng rất nhiều đối thủ gọi là "COCC", họ được cộng điểm thi ở vòng 1 tuy nhiên vẫn bị out, đến vòng 2 đi pv thì chỉ còn 1 COCC tuy nhiên kết quả cuối cùng thì chả có ma nào mang danh COCC lọt vào top đi làm cả.
p/s: năm ngoái ở KV1 thi tuyển tập trung vòng 1 ở Trung Tâm Hội Nghị QUốc Gia và phỏng vấn vòng 2 ở trụ sở chính 36 Nguyễn Cơ Thạch, các chi nhánh tỉnh ko được tổ chức pv ==> theo mình thì Agri có thể đã công bằng hơn rất nhiều :)
Tự tin chiến thắng thôi, ko phải xoắn vụ COCC đâu các uber ạ.

Chuẩn luôn. Như năm 2011 mình có đi thi cùng rất nhiều đối thủ gọi là "COCC", họ được cộng điểm thi ở vòng 1 tuy nhiên vẫn bị out, đến vòng 2 đi pv thì chỉ còn 1 COCC tuy nhiên kết quả cuối cùng thì chả có ma nào mang danh COCC lọt vào top đi làm cả.
p/s: năm ngoái ở KV1 thi tuyển tập trung vòng 1 ở Trung Tâm Hội Nghị QUốc Gia và phỏng vấn vòng 2 ở trụ sở chính 36 Nguyễn Cơ Thạch, các chi nhánh tỉnh ko được tổ chức pv ==> theo mình thì Agri có thể đã công bằng hơn rất nhiều :)
Tự tin chiến thắng thôi, ko phải xoắn vụ COCC đâu các uber ạ.
Vậy là Pv tập trung luôn ah :-s

mình không có bằng B anh văn, nộp toeic có được không ta

có bác nào nộp chi nhánh Hà Tây k? điểm danh cái nào! xem xem độ đấu đá có cao k. hí hí. thank các bác đăng tin nhìu nhìu nhá! e lại lọ mọ hồ sơ thoai!:))

- - - Updated - - -

T nè! hehhehe. nhưng cứ sợ sợ ý! tại t thấy tình hình BĐS ở Hà Tây k tốt. Các ngân hàng cũng gặp nhìu khó khăn, ,à k biêt côca thế nào!hehehe.
co ai nộp chi nhánh Hà Tây k? k biết tình hình chi nhánh đó thế nào nhi?

Tương đương là được rùi bạn ah, hình như Toeic 480 tương đương băng B ( Sr mình nhớ ko chính xác lắm),vậy nên Toeic
khoảng 500 trở nên là Ok rùi

ra nam thăng long hay viện e khám bạn ah,nhanh hơn mà họ hỏi bao nhiêu rồi ghi thôi,tốn 500k thì mình ớn quá :p
Về quê mà xin, rẻ mà đảm bảo, k lằng nhằng k linh tinh thế này đâu. Tớ khám tổng thể hết có 100 thui

- - - Updated - - -

ra nam thăng long hay viện e khám bạn ah,nhanh hơn mà họ hỏi bao nhiêu rồi ghi thôi,tốn 500k thì mình ớn quá :p
Về quê mà xin, rẻ mà đảm bảo, k lằng nhằng k linh tinh thế này đâu. Tớ khám tổng thể hết có 200 thui

Vậy là đã rõ, chỉ tiêu của HN và thành phố HCM đã giảm đkeeragri. Cụ thể nội thành HN chỉ có 8 chỉ tiêu bao gồm 2 chỉ tiêu của khu vực Đống Đa và 6 chỉ tiêu thuộc kvuc Từ Liêm (kvuc HCM thình mình chả rõ quận nào nội thành ^^")
Dù sao thì năm nay có đôi chút khác biệt so với công tác tuyển dụng năm 2011 đó là:
- Về ngoại hình: Nam đã áp dụng chiều cao tối thiểu 1m65 thay cho 1m60 như trước, và nữ cao 1m55 thay cho 1m50
- Về môn thi: Năm nay có cả môn ngoại ngữ (năm 2011 ngoại ngữ chỉ dành cho thí sinh ứng tuyển vị trí TTQT)
- Hình thức thi tuyển cũng khác: Vòng 1 sẽ được nơi nhận hồ sơ sơ tuyển, xét duyệt trước. Pass vòng 1 sẽ đựoc tham dự thi tuyển ở vòng 2. Kết thúc vòng 2 bạn nào có điểm số cao sẽ được tuyển dụng (xét điểm từ cao xuống thấp đến khi hết chỉ tiêu)
p/s: Chúc các bạn may mắn. Gluck for all
năm ngoái vẫn thi ngoại ngư mà bác..chỉ có thanh toán qtê thi khó hơn thôi

Mọi người cho mình hỏi, mới thi B tin học xong, vẫn chưa có bằng. Mình đến nộp hồ sơ cam kết bổ sung bằng sau có được không mọi người ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên