Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Gia cát dự có kq xong thì topic này trở thành topic than vãn, chưa có mà đã mùi mẫn thế này rồi cơ mà

Mọi người đừng có nói như vậy. Chưa chắc chạy $ đã vào được đâu....
Mình ko hoàn toàn đồng ý với bạn. Các bạn ở đây đâu phải ai cũng ghen tỵ như bạn nói, nhiều ng lên đây cũng chỉ muốn xem có thông tin gì mới ko thui, cũng chỉ hồi hợp rùi nóng lòng. Nhưng nếu có ghen tỵ cũng hợp lý thui, bởi họ đang hy vọng và muốn có 1 cuộc thi công bằng => rớt cũng cam lòng với khả năng thực sự.
CÓ những a/c đến tuổi 35 vẫn còn phải làm HĐ, và cũng ko có cơ hội được đi thi,trước cơ chế dễ, họ vừa học vừa làm, học ĐH từ xa, và những người đấy cũng ko được đi thi,.v...v... Đấy cũng là 1 sự thiệt thòi cho họ khi đã gắn bó và hi vọng có 1 cơ hội vào AGR.
=> Tiêu chuẩn là do Agribank đặt ra, nếu ứng viên ko đáp ứng được cũng có thể tìm nơi khác để xin việc, cớ gì ko đủ khả năng mà cứ đòi vô đây. Đâu phải Agribank là 1 thiên đường mơ ước cho tất cả. Mình nghĩ bạn có thể cũng nằm trong trường hợp này ko nhỉ nên mới bức xúc [-O<. Ai cũng phải rất cố gắng để có thể làm tốt hơn người khác, để tốt nghiệp được chính quy thì rất rất rất gian nan hơn rất nhiều so với tại chức, từ xa đồng thời lượng kiến thức thật họ tích lũy cũng rất nhiều để sau này đáp ứng được nhu cầu công việc trong khi đó 1 số trường đào tạo tại chức, từ xa ko muốn nói là đào tạo giả => kiến thức giả.

Nói tóm lại là mọi người cần 1 sự công bằng trong 1 cuộc chơi hấp dẫn.

Chung quy là như thế này, con người ta ai cũng muốn làm chỗ sướng, nhàn kể cả khi họ có năng lực làm ở chỗ cao hơn, áp lực hơn nhưng nếu chọn thì họ vẫn chọn cái sướng, cái nhàn.
Bạn trangbg nói là mấy ng làm hđ 5 10 năm bla bla...nhưng vẫn cố bám trụ với hy vọng vô biên chế one day gì đáy mặc dù ko có gì trong tay ( trung cấp -> tại chức bla bla) như vậy chắc chắn là phải sướng, phải khỏe mới ráng cố đấm ăn xôi hoặc là mặt bằng agribank tệ quá nên ko thèm chính quy chỉ muốn tuyển ng như vậy vô làm :))
Vậy những ng giỏi họ cũng càng muốn vào Agri hơn thôi :)) Có gì đâu mà phải ganh tỵ với các bạn đỗ chứ bạn ấy có sức chạy thì tất nhiên là hơn ng ta rồi phải công nhận nhưng thực tế thì là thực tế nói ra để rút kinh nghiệm năm sau ai có gì dùng nấy như anh Ginger vẫn bảo đó thôi. Có sức chơi thì có sức chịu nhưng chả lẽ thấy gì ko đc nói à rồi lại bảo ganh với chả tỵ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nói tóm lại là mọi người cần 1 sự công bằng trong 1 cuộc chơi hấp dẫn.
Bạn ạ, mình ko biết bạn bao nhiêu tuổi, cũng ko biết bạn đã đi làm ở đâu, được bao lâu, nhưng mình dám khẳng định rằng bạn chưa có tý va vấp nào trong cuộc sống cả, có vẻ cuộc sống của bạn đang bế tắc và khó khăn. Mình chả muốn gây hấn với ai, nhưng nghe các bạn chém gió thế này chỉ khổ cho nhân viên làm trong ngân hàng mà thôi. Mình cũng post cái bài cuối trong topic này,vì mình cũng thấy nó nhảm quá rồi, mọi người chờ cũng lâu quá rồi. Nếu bạn hay các bạn khác tự tin mình có thực lực, vậy thì đừng mong chuyện làm trong ngân hàng này, nó ko phải là thiên đường, hay là cuộc chơi hấp dẫn đâu. AGR thực sự là thiên đường cho những người có năng lực làm việc, nhưng ko có khả năng thi thố, hầu hết những có năng lực vào làm ở đây 1 thời gian đều chuyển đi nơi khác ( mình có 2 người quen như vậy) . Và nếu bạn muốn công bằng, hãy thử sức với thương trường ấy, bạn sẽ hiểu công bằng là cái gì. Đấu đá, dìm nhau, trả đũa, tồn tại được chính là công bằng :). Mình xin lỗi nếu lời lẽ của mình xúc phạm nha.

Mình thi anh văn với tin học rất là khổ sở luôn, không phải mình ko làm bài đc mà làm xong sớm quá thấy giám thị bày thí sinh khác mà tức chưa kể là coi dễ vật :((, ngồi đó thì mấy đứa bạn quen cứ hỏi ko bày ko đc phải mần giúp chúng nó mấy câu, xong rùi mệt quá với cảnh tượng thi thố bát nháo mún nộp bài ra cho rùi thì thấy có đứa nộp sớm bị ông giám thị ngồi trên xem qua bài rùi xún bày mấy đứa gửi...Thật bá đạo :)) cúi cùng nhức đầu nhưng vẫn cố gắng ngồi cho hết giờ. Hôm nay ba mình đi hỏi bác làm HO về kết quả chỗ mình thì đc biết có 1 số bạn chạy thật là quá ghê đi đó mà :)) ngay cả cháu ông to và con em trong ngành cũng phải ra cho mấy bạn ý vô. Bá đạo. Người ta ko nói ai đỗ nhưng mình đoán đc là ai rồi :))

COn bạn mình chứ ai :))

bạn thi chi nhánh đà nẵng ah. sao tình hình giống chỗ mình thế!

mệt mỏi quá mình chỉ muốn biết kết quả thôi k muốn thấy page bàn tán gì nge mệt mỏi quá mỗi lần vào ub đọc mệt thiệt, mình chỉ muốn cập nhật tin tức thôi, còn cái chiện COCC đã quá cũ rồi ,mình không bàn cãi nữa những người thế hệ trước người ta cũng có cống hiến phần nào thì con cháu họ được hưởng thôi đó là điều đương nhiên, mình chỉ là con bác nông thôi nhưng mình k can thiệp sâu vào vấn đề này nuwaax,những cán bộ trẻ ở agri huyen mình toàn nhờ vả con cháu or vợ chồng thôi cách đây 3 năm vẫn vào được có thi tuyển gì đâu, cũng nhờ từ gốc những cán bộ từ xưa có cống hiến cho agri rồi, ai bit trước đâu trước kia những ai bám trụ lại cũng fai đánh đổi chứ vì mình bit agri ngày xưa lương rất bèo nhìu người cũng bỏ đi thôi.còn bây giờ nếu đã tổ chức thi tuyển thì mình chỉ mong 1 cơ chế thi minh bạch đsung nghĩa thôi. các bạn có tin tức gì thì cập nhật lên page thôi mình thấy nhìu tin gì nhãm quá vẫn pót vào làm mờ mắt quá.

Hy vọng thứ 2 có kết quả, hy vọng trong ub sẽ có thật nhiều mem đỗ... Dù sao thì mình tin là vẫn có chỗ cho những bạn có năng lực thật sự... :D... Năm ngoái rất nhiều dân đen đỗ vào Agri... Nên hy vọng năm nay cũng có những bạn như thế :) Nếu ko đỗ hãy tự trách bản thân ko phải là ng giỏi nhất... Chứ đừng đổ hết cho COCC, nếu cứ mãi đổ lỗi cho COCC thì chỉ tốn thời gian thôi, làm nhụt chí, suốt ngày than vãn. Thay vào đó dành thời gian ôn tập bài vở, anh văn.. Còn rất nhiều cơ hội trong tương lai mà, hãy chuẩn bị thật tốt ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hy vọng thứ 2 có kết quả, hy vọng trong ub sẽ có thật nhiều mem đỗ... Dù sao thì mình tin là vẫn có chỗ cho những bạn có năng lực thật sự... :D... Năm ngoái rất nhiều dân đen đỗ vào Agri... Nên hy vọng năm nay cũng có những bạn như thế :) Nếu ko đỗ hãy tự trách bản thân ko phải là ng giỏi nhất... Chứ đừng đổ hết cho COCC, nếu cứ mãi đổ lỗi cho COCC thì chỉ tốn thời gian thôi, làm nhụt chí, suốt ngày than vãn. Thay vào đó dành thời gian ôn tập bài vở, anh văn.. Còn rất nhiều cơ hội trong tương lai mà, hãy chuẩn bị thật tốt ^^
Mình nhớ mình đã từng cmt trong topic này về "vấn đề muôn thuở" - COCC rồi mà nhỉ? Thế mà bây giờ - trong lúc các bạn đang bấn loạn vì Agri "đầu lâu" quá, vấn đề này lại "được" thổi bùng lên:-<. Năm trước có rất nhiều dân đen đỗ vào Agri, năm nay, mình tin chắc chắn cũng như thế:)

Mình cũng đã trượt một ngân hàng mà mình luôn mơ ước được vào làm việc. Lúc đầu, mình cũng thoáng nghĩ đến chuyện tiêu cực, vì những đợt tuyển trước đó rất chuyên nghiệp. Nhưng cũng có những bạn trúng tuyển bằng khả năng của bản thân. Và mình biết rằng, mình đã không chuẩn bị một cách tốt nhất, để có thể show-off cho nhà tuyển dụng thấy mình là người phù hợp nhất. Mình đã biết được nguyên nhân dẫn đến thất bại để rút kinh nghiệm, và chắc chắn năm sau sẽ...chiến tiếp:>

Các bạn ở topic này cũng vậy, mình nghĩ các bạn cũng nên chuẩn bị tinh thần đón nhận kết quả. Những bạn đỗ Agri năm nay, mình chúc mừng và thực sự ngưỡng mộ các bạn:). Những bạn kết quả không như mong muốn, mình cũng muốn chúc mừng các bạn, các bạn đã rất giỏi khi vào đến vòng này:). Nếu các bạn vẫn đặt mục tiêu join Agri, hãy rút kinh nghiệm từ lần thi tuyển này và chuẩn bị dần từ bây giờ để năm sau chinh phục Agri nhé:>

Đôi lời chia sẻ:)

Mình nhớ mình đã từng cmt trong topic này về "vấn đề muôn thuở" - COCC rồi mà nhỉ? Thế mà bây giờ - trong lúc các bạn đang bấn loạn vì Agri "đầu lâu" quá, vấn đề này lại "được" thổi bùng lên:-<. Năm trước có rất nhiều dân đen đỗ vào Agri, năm nay, mình tin chắc chắn cũng như thế:)

Mình cũng đã trượt một ngân hàng mà mình luôn mơ ước được vào làm việc. Lúc đầu, mình cũng thoáng nghĩ đến chuyện tiêu cực, vì những đợt tuyển trước đó rất chuyên nghiệp. Nhưng cũng có những bạn trúng tuyển bằng khả năng của bản thân. Và mình biết rằng, mình đã không chuẩn bị một cách tốt nhất, để có thể show-off cho nhà tuyển dụng thấy mình là người phù hợp nhất. Mình đã biết được nguyên nhân dẫn đến thất bại để rút kinh nghiệm, và chắc chắn năm sau sẽ...chiến tiếp:>

Các bạn ở topic này cũng vậy, mình nghĩ các bạn cũng nên chuẩn bị tinh thần đón nhận kết quả. Những bạn đỗ Agri năm nay, mình chúc mừng và thực sự ngưỡng mộ các bạn:). Những bạn kết quả không như mong muốn, mình cũng muốn chúc mừng các bạn, các bạn đã rất giỏi khi vào đến vòng này:). Nếu các bạn vẫn đặt mục tiêu join Agri, hãy rút kinh nghiệm từ lần thi tuyển này và chuẩn bị dần từ bây giờ để năm sau chinh phục Agri nhé:>

Đôi lời chia sẻ:)

:-bd =D> :) ;) :x :-* :">

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121