Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

các bạn giải giúp mình câu này với: các tổ chức tín dụng là những chủ thể duy nhất được phát hành bảo lãnh không cần tài sản đảm bảo. đúng hay sai giải thích giúp mình với

các bạn giải giúp mình câu này với: các tổ chức tín dụng là những chủ thể duy nhất được phát hành bảo lãnh không cần tài sản đảm bảo. đúng hay sai giải thích giúp mình với

Đúng bạn ạ. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì bên bảo lãnh k phải là TCTD chỉ đc bảo lãnh bằng tài sản thuộc sở hữu của mình. Còn các TCTD đc phép bảo lãnh vay bằng uy tín và khả năng tài chính của mình đối với người nhận bảo lãnh :)

Đúng bạn ạ. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì bên bảo lãnh k phải là TCTD chỉ đc bảo lãnh bằng tài sản thuộc sở hữu của mình. Còn các TCTD đc phép bảo lãnh vay bằng uy tín và khả năng tài chính của mình đối với người nhận bảo lãnh :)
bạn có thể cho mình văn bản pháp luật quy định điều này không? số bao nhiêu để mình đọc với

Theo tài liệu mình đọc được thì lãi vay là chi phí tài trợ nên không được tính vào chi phí khi lập DA, WACC có tính cả (1-t).

Bạn cho mình biết tên tài liệu với, vì trong hướng dẫn thẩm định dự án của Agribank Hà Đông mình thấy có trừ lãi vay khi tính ngân lưu.

ericlu đã viết:
Bạn cho mình biết tên tài liệu với, vì trong hướng dẫn thẩm định dự án của Agribank Hà Đông mình thấy có trừ lãi vay khi tính ngân lưu.

Trong cuốn hướng dẫn thực hành nghiệp vụ cấp tín dụng và thẩm định tín dụng của TS Nguyễn Minh Kiều(NXB Thống kê năm 2008) chương thẩm định tín dụng có nói đấy bạn ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên