[Hỏi] Về vấn đề nộp hồ sơ xin vào Ngân Hàng

tuankt1991

Verified Banker
Em chào các anh, các chị, các bạn ạ! Mọi người cho em hỏi với ạ. em năm nay học năm thứ 4 chuyên ngành ngân hàng đại học Kinh tế Quốc dân. Điểm thì cũng đạt trên 8 phẩy,nhưng khổ nỗi kì vừa rồi cái môn Quản trị NHTM của e lại bị điểm thấp. Em muốn hỏi là lúc nộp hồ sơ, Ngân Hàng chỉ quan tâm cái bằng của mình hay quan tâm đến điểm chuyên ngành ạ ( Nếu quan tâm đến điểm chuyên ngành thì kì sau em phải học nâng điểm, việc nhận bằng sẽ bị chậm mất 2 tháng ạ8-x )

khi sơ tuyển thì họ chỉ quan tâm đến bằng khá hay giỏi thôi
nhưng khi vào phỏng vấn thì nhiều trường hợp NTD nhìn vào bảng điểm của bạn để soi :D

thực ra cũng không hẳn đâu. khi sơ tuyển thì người ta có thể xét em bằng giỏi hay khá hoặc không. con khi phỏng vấn thì nhà tuyển dụng cũng không soi hoàn toàn bảng điểm đâu mà chỉ hỏi chung em học tốt môn nào ở trường hoặc hỏi về những môn mà trực tiếp liên quan tới vị trí ứng tuyển thôi. nhưng đa phần thì sẽ hỏi kiến thức chứ ít soi bảng điểm e ạ :)

dạ. thế thì em còn đỡ lo :D chứ nâng điểm môn này vừa nhận bằng chậm (tính ra chậm đến 4 tháng) lại mất thêm gần 1tr tiền học phí. chi phí cơ hội hơi lớn :D

mình nghĩ là cái bảng điểm chi chít số với chữ nên ngta cũng ngại tìm xem môn đấy ở đâu và điểm là bao nhiêu, chủ yếu chỉ xem kết quả cuối cùng là khá giỏi thế nào thôi ^^
vào vòng trong thì kiểm tra kiến thức và nghiệp vụ là chủ yếu, chả ai quan tâm lắm đến cái bảng điểm nữa ý :))

Xin cảm ơn bạn tuankt1991 đã hỏi đúng câu hỏi mà mình luôn thắc mắc; trong bảng điểm, một số môn như thể dục 1, 2; giáo dục quốc phòng của mình toàn 5', bạn nói như này mình lo quá;

Nếu có soi bảng điểm thì cũng chẳng soi nhiều lắm đâu; cùng lắm là mấy môn...chuyên ngành :D:D:D
Bạn tranh thủ lấy bằng sớm (khá, giỏi...thì lấy lun) đi, chậm 02 tháng có nghĩa bạn tự đánh mất đi 1 số cơ hội đó

hi vọng mọi chuyện như chị (anh) alright nói :D
bạn havanluat vui tính thế nhỉ :))
em không thích cái dòng "cùng lắm là mấy môn...chuyên ngành" của anh đâu, Mr_bank ạ :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên