Hỏi về kỹ năng TTQT

Eward

Verified Banker
em thích vị trí TTQT nhưng không biết cần có kỹ năng nào hay phuong pháp học hiệu quả. mong anh, chị chỉ em với. thanhks

em thích vị trí TTQT nhưng không biết cần có kỹ năng nào hay phuong pháp học hiệu quả. mong anh, chị chỉ em với. thanhks

Có thể bắt đầu với một cuốn sách, hay một ebook nói về TTQT, sau đó đặt câu hỏi cho những gì không hiểu, lên ub.com.vn thảo luận và tự tìm hoặc tự đặt cho mình Case Study để giải quyết.

sao topic này chả có gì thế này? ko ai share về kỹ năng làm chuyên viên ttqt ah?

hi Eward,
Để làm TTQT thì bạn cần có vốn tiếng anh từ level B trỡ lên, hiểu các nghiệp vụ cơ bản (L/C, nhờ thu, chuyển tiền) và quan trọng là niềm đam mê công việc TTQT vì nếu không có sự yêu thích TTQT thì bạn không làm lâu dài được...
Mỗi ngân hàng có quy trình và mẫu biêủ khác nhau nhưng tựu chung thì TTQT là nghiệp vụ mang tính quốc tế nên nó có tính thống nhất và ổn định, do đó bạn không cần lo lắng nhiều.
Mình sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm với bạn nếu bạn vẫn quan tâm theo đuổi công việc này.

Mình cũng thích bên thanh toán quốc tế,nhưng tiếng anh mình thì chưa tới đâu đang trong quá trình rèn luyện.Mình đang học kế toán ngân hàng ở Hutech mình chỉ học Cao Đẳng,thanh toán quốc tế không có trong hệ cao đẳng của mình.Mà hình như ĐH minh không biết có đào tạo hong nữa.Nhưng sau này mình cũng dự định học lên thanh toán quốc tế.Các Bạn hướng dẫn chó mình cần những điều kiện gì được hong hjhj.Mình thích Tiếng Anh nên mình sau này đi làm mình chỉ muốn làm bên thanh toán quốc tế :).Mình biết chỉ tiêu Anh Văn mình bây giơ chưa nói gì được..nhưng các Bạn có thề hướng cho mình được không.Mình cảm ơn nhiều :D

ngày trước mình học cũng chỉ có giáo trình quản trị thanh toán quốc tế thôi đi thực tập cũng chỉ thấy mấy cái nghiệp vụ L/C với chuyển tiền còn nhờ thu chẳng dùng mấy cả

Lời khuyên cho bạn, lương thưởng không biết sao nhưng lấy tiền này mổ mắt và chữa bệnh "ngồi nhiều" vẫn không đủ đấy. Có gặp khách hàng còn hơi vui, chứ ngồi làm ở Trung tâm thanh toán thì rõ chán "bán mặt cho giấy, bán lưng cho đèn". Kinh nghiệm bản thân đây này! Nhưng nếu cảm thấy yêu thích và đam mê thì cứ việc học và tham khảo anh chị trên đây.

ôi sao bạn MAIV088 nói nghe oải vậy??? Mình cũng đam mê thanh toán quôc tế! Nghe bạn nói, mình choáng! Hy vọng sự tò mò sẽ giúp mình vượt qua trở ngại của nghề này!

Kéo cái topic này lên với. Công việc thanh toán quốc tế thật sự chán vậy sao mọi người? Mọi người cho mình hỏi lương thanh toán dc khoảng bao nhiêu 1 tháng, nhất là khi mới vào làm ý? Cơ hội thăng tiến so với làm tín dụng gần như là không có à mọi người?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên