Hỏi về huy động vốn!!!!!!!!!!!!!

banngbangqb

Thành viên mới
Mình mới vào làm NH sacom đc mấy tháng. nhưng mà chỉ tiêu huy động của mình ko tháng nào đạt chỉ tiêu. bây giờ GĐ bảo viết giải trình vì sao ko hoàn thành kế hoạch đc giao? nhưng mình không hiểu và ko biết giải trình như thế nào. bác nào có Kinh nghiệm thì giúp mình với. thứ 2 này ( 04/02/2013) là phải nộp rồi. mất ăn mất ngũ với nó .. help me !!!!!!!!!!!!!

Theo ý kiến cá nhân của mình thì:
1. Nhận trách nhiệm về bản thân: vì chưa hoàn thành những chỉ tiêu nào - huy động, thẻ .v.v...
2. Giải trình: trình bày tại sao không đạt - nêu lý do sao cho hợp lý ví dụ: mới ra trường, khách hàng, mối quan hệ ít v.v...
3. Hướng khắc phục: bao gồm kế hoạch làm việc chi tiết sắp tới - 1 ngày bao nhiêu Call, gặp bao nhiêu khách, kế hoạch tuần, tháng v.v...
4. Cam kết: hoàn thành và vượt chỉ tiêu đề ra

Theo ý kiến cá nhân của mình thì:
1. Nhận trách nhiệm về bản thân: vì chưa hoàn thành những chỉ tiêu nào - huy động, thẻ .v.v...
2. Giải trình: trình bày tại sao không đạt - nêu lý do sao cho hợp lý ví dụ: mới ra trường, khách hàng, mối quan hệ ít v.v...
3. Hướng khắc phục: bao gồm kế hoạch làm việc chi tiết sắp tới - 1 ngày bao nhiêu Call, gặp bao nhiêu khách, kế hoạch tuần, tháng v.v...
4. Cam kết: hoàn thành và vượt chỉ tiêu đề ra

Bạn nên tham khảo ý kiến của Phamdinhtrung nhé, mình thấy hợp lý cho việc giải trình với sếp đấy. Cũng cần biết rằng, trong thời kỳ kinh tế khó khăn như hiện nay, một số yếu tố khách quan có thể ảnh hưởng đến việc huy động vốn của bạn, nên đánh mạnh vào các yếu tố khách quan hơn là chủ quan khi giải trình nhé. :D

Nên đánh mạnh vào các yếu tố khách quan hơn là chủ quan: mình like like cái ý kiến sáng suốt của bạn đó!

Em sắp đi thực tập tiềm năng ở sacom, vị trí chuyên viên tư vấn. Chắc cũng phải huy động vốn nhiều các anh chị nhỉ?

Các nguồn huy động, gọi điện, phát tờ rơi, đến các phòng công chứng, đi các sàn bđs lẻ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên