Hỏi về chứng chỉ CFA

cho mình hỏi làm ngân hàng có cần thiết phải học lấy chứng chỉ CFA không? nếu cần thiết cho sự thănng tiến sau này thì CFA và MF (Master of Finance) thì nên học cái nào tốt hơn?cám ơn rất nhiều.

không bạn ah, CFA là phân tích tài chính, bạn xác định là theo tài chính chứng khoán thì hãy học. Các nghề sau khi học CFA: CFA, broker, fund manager, financial analyst. Nếu học CFA để làm ngân hàng thì một sự lãng phí lớn. Bạn nên tự xác định sở thích của bạn là gì. Nếu muống thăng tiến trong ngân hàng thì học MBA nhé

không bạn ah, CFA là phân tích tài chính, bạn xác định là theo tài chính chứng khoán thì hãy học. Các nghề sau khi học CFA: CFA, broker, fund manager, financial analyst. Nếu học CFA để làm ngân hàng thì một sự lãng phí lớn. Bạn nên tự xác định sở thích của bạn là gì. Nếu muống thăng tiến trong ngân hàng thì học MBA nhé

Cám ơn bạn nhiều nhé.Mình thích phân tích tài chính nhưng thấy CFA học vất vả tốn kém thời gian và tiền bạc mà cơ hội thăng tiến cũng ít hơn ngân hàng.Mình có theo dõi trên các diễn đàn CFA thấy bây giờ dân chứng khoán nhiều người có level 1,2 lắm rồi mà cũng trầy trật than thở dữ quá nên cũng nản.Cho mình hỏi thêm là trong ngân hàng cũng có bộ phận phân tích đầu tư mà phải ko?

cám ơn nhé , mình được bên FTMS gọi điện giới thiệu về CFA . nhưng mà không giúp đựoc nhiều cho việc làm ơ ngân hàng thì thực sự chả nên học mà nên học cái khác thì hơn

a chị ơi,e mới sv thui nhưng nghe mấy a chị nói cũng mún tìm hiểu,m b a là gì vậy chị?

co anh chi nao co incoterms 2010 co the share e voi duoc ko?
bay jo e moi hoc thanh toan quoc te.
mua sach muon wua nen het.

thanks!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,602
Thành viên mới nhất