Hỏi về Cách giới thiệu bản thân khi phỏng vấn!

mình nghĩ là nên giới thiệu ngắn gọn,và có gây ấn tượng ban đầu bằng 1 số thành tích mình đã đạt được.hihi.mình chưa phỏng vấn bao giờ,chỉ là nghĩ vậy thôi

bạn nên nói về ưu điểm của mình trước, rồi mới nói nhược điểm ~> như thế sẽ gây thiện cảm đầu tiên rồi!!!!

Có gì bạn show hết ra nhưng nhớ trung thực vì họ sẽ hỏi lại dựa vào cái bạn giới thiệu ( nổ 1 chút cũng ko quá đáng)
Giới thiệu về tên,nếu là sinh viên hoặc vừa ra trường có thể nhấn mạnh về trường bạn đã từng học.
Giới thiệu về vị trí bạn ứng tuyển từ đó làm căn cứ show ra những cái bạn cho là mình có và phù hợp với công việc đó:
+ Kinh nghiệm làm việc đã có: làm gì, thành tích gì.
+ Kỹ năng đã tích lũy: kỹ năng gì
+ Hoạt động xã hội: hoạt động nổi bật là gì, thành tích
+ Thành tích học tập: thành tích nổi bật
+Cuối cùng là điểm mạnh, điểm yếu. Nói giảm nói tránh tối đa điểm yếu của bản thân và kèm theo thông tin chứng minh đang tích cực khắc phục điểm yếu.
Chốt lại câu: vừa rồi là một số thông tin cơ bản về bản thân em.

Mình chỉ mới phỏng vấn thực tập thôi. Đây là cách mình giới thiệu bản thân trong 4 lần phỏng vấn tại ACB, techcom, và sacombank.

lần nào đi pv cũng ấp qa ấp úng khoản này, tại thấy chả có j nổi bật, nghĩ chán chê ở nhà tập nói mãi mới nuột

Mình cũng chưa đi làm ( Nhưng cũng có vài lần đi phỏng vấn nên cũng xin đóng góp ít ý kiến cho bạn tham khảo ) , Thường thì pv lần 1 họ cho mình khoảng vài phút giới thiệu về bản thân: Và Khi bạn bắt đầu giới thiệu về bản thân, cũng là lúc nhà tuyển dụng chuẩn bị cho các câu hỏi tiếp dựa trên phần trả lời của bạn.Vì vậy hãy lựa chọn 1 cách giới thiệu thật tốt ( vừa nêu được các ưu điểm của bản thân phù hợp với công việc vừa tránh được 1 số câu hỏi gây "BÍ" của nhà tuyển dụng ) VÀ thường thì :
- Thời gian giới thiệu :Khoảng 1-2 phút là ok ,Không nên quá dài nha :d
-Nội dung :
+ Một phần giới thiệu ngắn gọn về quá trình học tập và kinh nghiệm làm việc.
+ Những điểm mạnh của bản thân có liên quan đến vị trí công việc mà bạn đang phỏng vấn.
+Thành quả bạn đã đạt được trong công việc trước đó, và sự hiểu biết của bạn về những nhiệm vụ bạn sẽ phải làm ở vị trí công việc sắp tới, cùng với bản ghi nhận thành tích cá nhân.
...
- Thái độ khi giới thiệu : ạn hãy thể hiện bằng thái độ tích cực và khiêm tốn, tránh thái độ tiêu cực, tự mãn hoặc khoe khoang hay khoác lác.

Sau khi kết thúc câu trả lời, bạn hãy lịch sự chờ đợi câu hỏi tiếp theo từ nhà tuyển dụng và hãy chủ động cuộc phỏng vấn của mình
....Còn nhiều nhưng mình cũng chỉ xin nói vậy thui :D
Chúc toàn bộ các men buổi tối tốt lành !

Nếu bạn đã đi làm. bạn hãy nói ra những công việc mình đã làm. vị trí cũng như thành tích vượt trội mình đạt được. Cố gắng vị trí ứng tuyển sẽ phù hợp với công việc mà trước đó bạn đã làm như thế sẽ không bị loảng chủ đề.

nói và 3 lần là thuộc làu làu í mà :D như t chỉ gt e là XXX học tại trường XXX tốt nghiệp khoa với điểm phẩy XXX đc biết thông tin về tuyển dụng qua đâu và rất mong đc làm vc tại NH :D đơn giản và trung thực thế thôi nhưng t thi 7 8 cái Nh cũng đỗ tới 6 7 cái đấy :D

Theo mình cũng nên chuẩn bị trước ở nhà, nói cho đỡ bị vấp, đặc biệt là giới thiệu bằng tiếng Anh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên