Hỏi về các chuyên ngành học của ngành tài chính ngân hàng

Xoan Vũ

Thành viên
Em chào các anh chị ub ạ!
Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa Ngân hàng trường đại học kinh doanh công nghệ hà nội. Em có một câu hỏi nhờ các anh chị đi trước giúp đỡ ạ!
Chẳng là tuần sau bọn em phải đăng ký học chuyên ngành, trường em có phân ra làm 3 chuyên ngành để học chuyên sâu như sau:
1, tín dụng
2, kế toán ngân hàng
3, ngoại hối
Em đang phân vân không biết nên chọn chuyên ngành nào? Các anh chị đi trước có kinh nghiệm có thể cho em xin một vài lời khuyên để em có thể chọn chuyên ngành cho phù hợp nhất được không ạ!
Em cảm ơn nhiều!

trong 3 vị trí đó có tín dụng là ngon và hợp với con trai, nói chung tín dụng tìm việc dễ hơn, với lại ngoài lương còn có ngoài, nếu bạn là con trai thì mình nghĩ nên chọn tín dung

Em là con gái ạ! Em nghe nhiều người bảo con gái làm tín dụng vất vả. Em cũng định chọn kế toán ngân hàng nhưng các bạn lại bảo là học kế toán làm luận văn và bảo vệ tốt nghiệp điểm sẽ rất thấp. Em đang phân vân quá! :(

cái này em nên tham khảo mọi người khác xem. phụ thuộc vào đầu ra của mình nữa. em học tín dụng sau này có thể làm hỗ trợ tín dụng cũng hay, chứ con gái làm tín dụng cũng ko hợp lắm. 2 cái kia xin việc có khi khoai hơn. cái chuyên ngành khá quan trọng à nha. em cứ nghiên cứu cho kĩ, ko thì làm người yêu anh, anh trả lương hàng tháng

Vâng. em cảm ơn anh ạ! Hôm nay em chọn kế toán ngân hàng rùi. ^^ . Năm tới chắc em đi học thêm chứng chỉ tín dụng hay nghiệp vụ gì đó liên quan đến ngành ngân hàng để đi xin việc cho dễ. :)

ok. nếu đã chọn rồi thì gắng học cho tốt, hì, em còn 2 năm nữa thôi, cố gắng năng động, sẽ có nhiều thử thách, cơ hội chờ em phía trước.

Hiện nay từ Tín dung đã lạc hậu rồi, hiện tại người ta hay gọi Nhân viên/chuyên viên QHKH. Vị trí này thường các NH tuyển dụng nhiều nhất và cũng là môi trường để mình phát triển bản thân tốt nhất, các vị trí khác thì vào làm một thời gian thì cũng quen thôi.

Em chào các anh chị ub ạ!
Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa Ngân hàng trường đại học kinh doanh công nghệ hà nội. Em có một câu hỏi nhờ các anh chị đi trước giúp đỡ ạ!
Chẳng là tuần sau bọn em phải đăng ký học chuyên ngành, trường em có phân ra làm 3 chuyên ngành để học chuyên sâu như sau:
1, tín dụng
2, kế toán ngân hàng
3, ngoại hối
Em đang phân vân không biết nên chọn chuyên ngành nào? Các anh chị đi trước có kinh nghiệm có thể cho em xin một vài lời khuyên để em có thể chọn chuyên ngành cho phù hợp nhất được không ạ!
Em cảm ơn nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back