Hỏi thực tập NH

Đợt này không có NH nào tuyển thực tập sinh nữa hả các bác X_X e sắp đi thực tập rồi :-s mà chưa biết xin thực tập vào NH nào :(( đợt trước có mấy NH tuyển, nhưng e trượt mất rồi =(( đâm ra giờ sốt ruột quá :-ss

Bác nào có thông tin gì về thực tập sinh ở NH thì bảo e với ạ 8-| e xin cảm ơn :x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em mới theo có mỗi của bên sacombank với techcombank thôi bác ạ :D
Bên Sacom hôm thi phỏng vẫn, hỏi mấy câu về tín dụng, e trả lời ko chắc, nên biết tạch rồi =((
Bên Tech thì :(( nộp vào tất cả các vị trí, cơ mà được gọi đi mỗi cái DV tài khoản cá nhân, thi phỏng vấn nhóm, xong cũng ko thấy gọi lại X_X
Bên ABB tại e ko để í @-) nên làm hồ sơ chậm, ko kịp nộp =((
Bên ACB thì ko đến lượt e =(( e học dân lập :-<

vâng, giờ nghe bác nói thế, e cũng hi vọng là VPB với SeaBank có tuyển :x

Cũng vẫn đang tự lực rồi bác ạ, mà chưa biết thế nào cả 8-}
Uhm, vậy là bạn bỏ lỡ HDBank, KienLongBank, ABBank. Nếu bạn ở trong Nam thì còn bỏ lỡ NamABank & MSB nữa. Trong thời gian này, ngoài việc chủ động gõ cửa các NH, bạn chuẩn bị kỹ hơn về kiến thức & kỹ năng viết CV, trả lời PV và chịu khó update thông tin trên UB để không bỏ lỡ như đợt ABB tuyển nhé:-"

Uhm, vậy là bạn bỏ lỡ HDBank, KienLongBank, ABBank. Nếu bạn ở trong Nam thì còn bỏ lỡ NamABank & MSB nữa. Trong thời gian này, ngoài việc chủ động gõ cửa các NH, bạn chuẩn bị kỹ hơn về kiến thức & kỹ năng viết CV, trả lời PV và chịu khó update thông tin trên UB để không bỏ lỡ như đợt ABB tuyển nhé:-"

Em ở HN bác ạ ;) KienLong thì đúng là e cũng bị update chậm bác ạ =((
Tiếc nhất là mình học DL, thành ra cũng có 1 số cơ hội bị bỏ qua :-<
Cơ mà kệ, đằng nào cũng vậy rồi :-j h phấn đấu làm tốt những gì mình đang có thôi :x

Em mới theo có mỗi của bên sacombank với techcombank thôi bác ạ :D
Bên Sacom hôm thi phỏng vẫn, hỏi mấy câu về tín dụng, e trả lời ko chắc, nên biết tạch rồi =((
Bên Tech thì :(( nộp vào tất cả các vị trí, cơ mà được gọi đi mỗi cái DV tài khoản cá nhân, thi phỏng vấn nhóm, xong cũng ko thấy gọi lại X_X
Bên ABB tại e ko để í @-) nên làm hồ sơ chậm, ko kịp nộp =((
Bên ACB thì ko đến lượt e =(( e học dân lập :-<

vâng, giờ nghe bác nói thế, e cũng hi vọng là VPB với SeaBank có tuyển :x

Cũng vẫn đang tự lực rồi bác ạ, mà chưa biết thế nào cả 8-}
t tạch pv ở ACB,tới Sacom thì loại từ vòng hồ sơ.chắc tại t cao quá :)),còn Tech đang chuẩn bị vòng pv 3.cam go quá @@, k tự xin dc thì đành nhờ ng xin vậy,nhưng mà nhờ thì k dc làm j thì phải .chán hẳn

t tạch pv ở ACB,tới Sacom thì loại từ vòng hồ sơ.chắc tại t cao quá :)),còn Tech đang chuẩn bị vòng pv 3.cam go quá @@, k tự xin dc thì đành nhờ ng xin vậy,nhưng mà nhờ thì k dc làm j thì phải .chán hẳn

Chúc bác may mắn ở vòng 3 nhé :x \:D/ fighting \m/
Vâng :D e cũng tính đến nước phải nhờ người quen rồi ;) nhưng thực tình e vẫn muốn tự lực cánh sinh, để xem sức mình có thể làm được đến đâu 8->
Chứ còn cái việc nhờ, với thuê người làm hộ báo cáo thì nói làm gì :-j

Àh mà bên Tech, bác thi vào vị trí nào thế 8-> hôm e thi bên DV tài khoản cá nhân, anh PV e bảo có 1500 hồ sơ @-) mà chỉ nhận có 45 thôi bác ạ :-s

chuyên viên kh doanh nghiệp,ờ,lấy ít nhở,khả năng tạch rất cao.chắc phải áp dụng mấy cái học được khóa đeer đi pv mới dc,nguyên tắc " cười hở 8 cái răng";));))

- - - Updated - - -

tới vòng 3 này còn 200 mà lấy 45 hay sao í @@

chuyên viên kh doanh nghiệp,ờ,lấy ít nhở,khả năng tạch rất cao.chắc phải áp dụng mấy cái học được khóa đeer đi pv mới dc,nguyên tắc " cười hở 8 cái răng";));))

- - - Updated - - -

tới vòng 3 này còn 200 mà lấy 45 hay sao í @@

Cố gắng lên bác \m/ vào thực tập được vào vị trí này thì cũng lợi, có được nhiều số liệu của NH ;)) sau làm báo cáo càng ngon :x
Học được gì thì cứ đem ra vận dụng hết bạc ạ ;) chúc bác may mắn phát nữa nhé >:D< :x
Có kết quả thì báo ae cũng chia vui ;;)

xin ngân hàng khó quá không biết các tổ chức tín dụng khác có cho thực tập không các bác nhỉ

hehe,đồng ý :D\:D/( khổ quá,viết ngắn dưới 20 kí tự k đăng đc.ghi thêm mấy câu cho nó dài :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên