[Hỏi] Thông tin về thi tuyển cán bộ nguồn T8->14/9/2012

Tình hình là hồi T9 vừa rồi e có nghe thông tin về tuyển cán bộ nguồn của VietinBank, bắt đầu từ T8 (ngày bao nhiêu e ko nhớ) và đến 14/9. Em đã nộp hồ sơ tại CN Nghệ An và được dì trưởng phòng hành chính bảo đợi. Đợi mãi chả thấy gì :( nên hôm nay mạo muội viết bài hỏi xem có bác nào biết thông tin về vụ thi tuyển cán bộ nguồn này không.

về đề thi tớ trả lời sau:
1. 1,3 triệu
2. d
3. Sai
4. Khách hàng đã lừa dối ngân hàng, đánh giá lại tài sản đảm bảo, tính khả thi của dự án, tỷ lệ cho vay thực hiện việc nhập máy móc để đưa đến quyết định thu hồi vốn trứoc hạn, giảm tỉ trọng vốn vay theo phương án...

he he

Hazzz, gay go rồi! Tui được nhân sự gọi điện thoại mà chả thấy nhận đựoc email hay thông tin thi cử gì cả!
Họ gọi mình bổ sung hồ sơ sau đó có tin nhắn và mail cung cấp user và pass để thi trực tuyến. Phỏng vấn chờ 2 tiếng so với lịnh... Oải hết người. Mình là người phỏng vấn cuối cùng. 18h mới xong!

Vietinbank đợt tuyển dụng này chán quá!!!! Không thông báo công khai gì, lại úp sọt lịch thi và danh sách thi... Bó tay.

về đề thi tớ trả lời sau:
1. 1,3 triệu
2. d
3. Sai
4. Khách hàng đã lừa dối ngân hàng, đánh giá lại tài sản đảm bảo, tính khả thi của dự án, tỷ lệ cho vay thực hiện việc nhập máy móc để đưa đến quyết định thu hồi vốn trứoc hạn, giảm tỉ trọng vốn vay theo phương án...

he he
Mình cũng trả lời các đáp án giống bạn...
Câu 5: Khách hàng phải luôn có vốn tự có tham gia vào phương án/dự án? CHọn đáp án đúng và giải thích
a. Đúng
b. Sai
C. Tuỳ tưừg trường hợp

Họ gọi mình bổ sung hồ sơ sau đó có tin nhắn và mail cung cấp user và pass để thi trực tuyến. Phỏng vấn chờ 2 tiếng so với lịnh... Oải hết người. Mình là người phỏng vấn cuối cùng. 18h mới xong!

Họ gọi thông báo là chọn 1 trong 2 vị trí ứng tuyển thôi. tôi có nói với họ. Họ bảo có gì họ thông báo sau. Chờ dài cổ đến giờ ko 1 tin tức thì đã qua kỳ thi. Bó tay thằng này, ức chế quá.

Họ gọi thông báo là chọn 1 trong 2 vị trí ứng tuyển thôi. tôi có nói với họ. Họ bảo có gì họ thông báo sau. Chờ dài cổ đến giờ ko 1 tin tức thì đã qua kỳ thi. Bó tay thằng này, ức chế quá.

Trường hợp của tôi được Giám đốc Chi nhánh mời sang làm việc và gọi đến gặp để trao đổi nên chắc thèng Hành chính không dám bậy bạ... Trước đó bạn tôi có thi sang cũng bị thèng Hành Chính nó hành về hồ sơ nhưng sau đó Giám đốc hạ 1 bậc lương nên chắc nó biết rút kinh nghiệm. he he
Tiếc là lúc phỏng vấn mình bị cuối cùng và chờ lâu quá nên ức chế và trả lời không được như ý

Câu hỏi phỏng vấn khá đơn giản:
1. Theo em thì VTB chi nhánh em ứng tuyển cần làm những gì để nâng cao hiệu quả hoạt động của mảng em ứng tuyển
2. Nêu cụ thể các công việc cần làm dựa vào các vẫn đề đó
3. Một món vay có nhất thiết phải có tài sản đảm bảo không?
4. Ban Giám đốc yêu cầu nhân viên báo cáo công việc vaà mỗi cuối ngày. Em đánh giá về phương pháp đó như thế nào? Giải thích

Mình nghe nói cái này nộp hồ sơ rồi qua vòng tuyển hồ sơ nữa đó bạn. Hồ sơ lọt vòng sơ tuyển đó họ mới gọi đi thi. Ai được đi thi và phỏng vấn thì họ gởi mail và gởi tin nhắn.

Mình thi rồi, khu vuc mien trung 17/11/2012.
5 cau hỏi tự luận, chiều PV luc 16h khoảng 30p, dang cho dài cổ, không biết khoảng bao lâu thì có kết quả, ai có thông tin gì chia sẻ tí

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,535
Thành viên mới nhất
cbgbmerch
Back
Bên trên