[Hỏi] Nhân viên tư vấn Tài chính Cá nhân và Nhân viên Quan hệ Khách hàng ở ACB

Như title, mình làm hồ sơ ứng tuyển vị trí PFC ở ACB, nhưng đọc phần giới thiệu công việc thì thấy hơi mờ mịt.

Cả 2 vị trí PFC và RA ở ACB đều là phát triểu khách hàng, chăm sóc khách hàng và cả thẩm định (nếu có) nữa. Đọc k thấy nó khác nhau mấy khiến mình rất thắc mắc không hiểu cụ thể 2 vị trí này ở ACB làm công việc gì, có gì khác nhau?? (về trách nhiệm, áp lực công việc và lương + chế độ...)

B nào biết về 2 vị trí PFC và RA ở ACB giải đáp giùm mình với.

Hi vọng sớm có câu trả lời để chọn được vị trí làm việc phù hợp với mình...

Mình rất cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn à. PFC và RA khác nhau ở chỗ là :
PFC là tư vấn tài chính cá nhân
RA là thuộc về tư vấn tài chính cho doanh nghiệp
PFC thì không cần chuyên sâu về nghiệp vụ khi đi làm, còn RA thì dính đến nghiệp vụ nhiều hơn
Nếu có thể, bạn nên chọn RA thì hợp lý hơn.
Chúc bạn may mắn!

có ai ứng tuyển online acb vị trí pfc trong tháng 6 vừa qua mà được kêu đi phỏng vấn chưa vậy? mình nộp online mà tới h vẫn chưa thấy gì :(

có ai ứng tuyển online acb vị trí pfc trong tháng 6 vừa qua mà được kêu đi phỏng vấn chưa vậy? mình nộp online mà tới h vẫn chưa thấy gì

mình ứng tuyển tháng 6 đây nhưng không có kinh nghiệm nhiều nên tạch rui.

mình cũng ứng tuyển tháng 6 nè, chắc phải cuối tháng 7 mới được gọi, bạn mình nộp từ tháng 5 mà đến tháng 6 cũng mới được gọi, mình thấy ACB thông thường sau 1 tháng mới gọi đi test cơ

mình ứng tuyển từ tháng 4 mà tháng 6 mới gọi đi nữa là :)), các bạn cứ chờ đợi đi đã nhé :D, chúc may mắn

mình ứng tuyển từ tháng 4 mà tháng 6 mới gọi đi nữa là :)), các bạn cứ chờ đợi đi đã nhé :D, chúc may mắn

ngân hàng nào cũng bắt chờ đợi cả tháng trời,bạn ứng tuyển vào vị trí bào ACB, thi có khó không bạn?

Các anh chị cho em hỏi chút, em được phân về phòng giao dịch, đợt này về chỉ có 1 mình em là mới, em hỏi mấy anh chị làm ở đấy lâu thì bảo 3 năm rồi mới có 1 người mới vào như em (từ 2011). Em đang trong thời gian học việc, chưa bị áp chỉ tiêu. Thế liệu sau thời gian thử việc cơ hội kí hđ chính thức của em là bao nhiêu %, điều kiệu là gì để được kí hđ chính thức (Thái độ với mọi người thế nào? Chỉ tiêu hoàn thành bao nhiêu %? )

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên