Hỏi kinh nghiệm thực tập ở HO của MB !!

Mọi người cho e hỏi chút, e học chuyên ngành quản lí tín dụng mà muốn thực tập tại HO thì nên thực tập ở vị trí nào cho phù hợp ạ. Hơn nữa, khi viết báo cáo thực tập ở HO có gặp nhiều khó khăn không a?
Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em cảm ơn!

Thầy giáo mình biểu k nên thực tập ở HO vì ở đó phát sinh ít giao dịch mình cần học. HO chủ yếu tập trung các lệnh từ chi nhánh gửi lên thui.

Quản lý tín dụng thì chủ yếu làm công việc kiểm tra, quản lý giám sát tín dụng, thông thường từ nhân viên tín dụng và hỗ trợ tín dụng làm có kinh nghiệm rồi mới chuyển sang công tác vị trí này, ở HO thì toàn hồ sơ lớn, doanh nghiệp là nhiều đòi hỏi bạn phải học tập và nắm vững nhiều kiến thức về tín dụng doanh nghiệp, luật, quy trình, văn bản nội bộ... nếu siêng năng và thực tập lâu dài thì bạn sẽ học được rất nhiều thứ

Bạn học chuyên ngành Quản lý tín dụng của HVNH à bạn? Nếu sau này mà đi làm thì vị trí Chuyên viên quản lý tín dụng sẽ làm các công việc hỗ trợ cho Chuyên viên khách hàng các thủ tục hồ sơ, hợp đồng, giải ngân, báo nợ, giám sát tín dụng... Còn nếu bạn thực tập thì mình nghĩ bạn nên chọn vị trí Chuyên viên khách hàng tại Phòng KHDN tại chi nhánh nào đó, như vậy bạn mới có cơ hội được va chạm và học hỏi đc nhiều. HO chủ yếu là quản lý hệ thống nên ít phát sinh nghiệp vụ tín dụng, vào đó bạn sẽ không học hỏi được nhiều.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên