Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

Anh chị cho em hỏi với ạ: Em thấy một số ngân hàng vẫn yêu cầu chứng chỉ tin học, chứng chỉ tiếng Anh (bằng A, B, C), nếu em không nộp thì có ảnh hưởng gì không (em đã có TOEIC 900 điểm, còn tin học thì em nghĩ rằng thời đại này, sinh viên nào chả biết hết cả về MS Word, Excel, Power Point rồi nhỉ)?

Mong các anh chị nhiệt tình tư vấn, em cám ơn lắm lắm!

Anh chị cho em hỏi với ạ: Em thấy một số ngân hàng vẫn yêu cầu chứng chỉ tin học, chứng chỉ tiếng Anh (bằng A, B, C), nếu em không nộp thì có ảnh hưởng gì không (em đã có TOEIC 900 điểm, còn tin học thì em nghĩ rằng thời đại này, sinh viên nào chả biết hết cả về MS Word, Excel, Power Point rồi nhỉ)?
Không nhất thiết đâu bạn ơi, trừ mấy NH nhà nước là phải có bằng này. bằng nọ bổ sung vào HSUT. Bạn đã có Toeic 900Đ thì đó là một lợi thế lớn rồi đó :D

Ối FTU, giữa một rừng người ai cũng bảo là mấy cái đấy tớ rất thành thạo, thế làm thế nào để người ta chọn bạn nhỉ :p, hãy cho họ biết bạn thành thạo ở mức nào :)

sắp tới em phỏng vấn vòng cuối nhân viên phòng kế hoạch và phân tích tài chính ở hội sở vpbank, có ai biết họ có phỏng vấn tiếng anh ko, những kĩ năng cần thiết của vị trí này là gì, lương lậu và đặc thù công việc này như thế nào ko ạ. em cảm ơn rất nhiều!

minh là thành viên mới, là dân ngoại đạo thi tuyển vào ngân hàng.
ngày mai minh thi rùi, ai có đề thi tuyển GDV của SHB cho mình xem với

Em tốt nghiệp ngành quản trị kinh doanh, không biết nhiều về ngân hàng lắm. em sắp thi tuyển vào vị trí Chuyên viên QHKH ở ABbank.em chưa biết ôn tập những gì để chuẩn bị cho kỳ thi.Anh chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với.

a hungviet oi, cho em hỏi, khi đi phỏng vấn, nhà phỏng vấn có hỏi tại sao bạn rời công ty cũ thì câu trả lời hay nhất là thế nào?
ngoài câu trả lời muốn cọ xát với những thử thách mới thì có câu trả lời nào cụ thể hơn không ạ?

Giúp mình với, mới nhận đc yêu cầu bổ sung cam kết lao động của Vietinbank --> đang vui mừng vì chắc cú đỗ rùi thì bị chị phòng nhân sự bảo " Cái này chỉ làm theo chỉ đạo, chị cũng không chắc em có đỗ hay không?"
Có ai biết về quy chế tuyển dụng của vietin ko, tự dưng bắt bổ sung cái cam kết lao động này làm kí rì nhỉ?
Help me...

---------- Post added 31-05-2012 at 10:39 AM ----------

Hồi chị thi an bình bài IQ khá khó, lại bằng tiếng anh (nên nhìu câu cũng dễ nhưng chẳng hiểu nó hỏi j --> thành khó), em chịu khó luyện phần này. Về nghiệp vụ chị nghĩ học kỹ cách xác định số tiền và thời hạn vay- thi mấy NH đều dính cái ấy, các hệ số tài chính cũng phải thuộc
hehe chúc em thi tốt

chào các anh chị
em là sv năm cuối và em rất thik làm trong lĩnh vực tín dụng của ngân hàng.anh chị có thể góp ý cho e là em nên chuẩn bị nhữn kiến thức, những câu hỏi gì khi đi xin việc.
e cảm ơn anh chị!!!!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back