[Hỏi] Cách viết đơn xin việc viết tay ứng tuyển vào ngân hàng

Em chuẩn bị nộp hồ sơ vào BIDV mà vẫn loay hoay mãi về cái đơn xin việc viết tay. Anh chi nào có kinh nghiệm trong việc làm hồ sơ có thể chỉ cho em cách viết đơn xin việc như thế nào để thuyết phục? Em cám ơn nhiều nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình thì có thể viết theo form như thế này, còn các lời lẽ thuyết phục thì do bạn nghĩ thêm vào nhé!
Cộng hòa xã hội.......
Đơn xin tuyển dụng
Kính gửi: Ngân hàng X - Chi nhánh Y
Tên tôi là:
Ngày sinh:
Quê quán:
Nơi ở hiện tại:
Trình độ chuyên môn: (Đại học...., chuyên ngành..)
Tôi được biết NH....- Chi nhánh... đang có nhu cầu tuyển dụng vị trí....Tôi nhận thấy mình có đủ năng lực trình độ phù hợp với vị trí trên. Vì vậy tôi viết đơn này xin được gia nhập đội ngũ nhân viên năng động, chuyên nghiệp của Quý Ngân hàng/Công ty.
(Nêu thêm quá trình học tập, làm việc, kĩ năng nếu cần và chưa có CV bắt đầu bằng tôi đã.., tôi có thể...Qua quá trình học tập công tác, tôi nhận thấy mình có khả năng sắp xếp công việc, có tinh thần trách nhiệm, dễ thích nghi với môi trường làm việc áp lực cao....)
Nếu được tuyển dụng vào đội ngũ nhân viên của... tôi xin hứa sẽ chấp hành đầy đủ nội quy, quy định, cố gắng tốt nhất hoàn thành công việc được giao, ko ngừng học hỏi để phát triển kỹ năng làm việc.
Tôi xin chân thành cảm ơn!
Địa điểm, Ngày tháng năm
Chữ ký.
Cố gắng trình bày cẩn thận, viết đẹp, lời lẽ thuyết phục 1 chút ( nhưng đừng bốc phét lên tận giời ;))là ok) Chúc b thành công!

Đơn xin việc thì nên viết chân thật nhất, nêu lên các thành tích nổi bật của mình, làm sao để nhà tuyển dụng thấy mình là lựa chọn chứ ko phải người khác ^^

Theo mình thì có thể viết theo form như thế này, còn các lời lẽ thuyết phục thì do bạn nghĩ thêm vào nhé!
Cộng hòa xã hội.......
Đơn xin tuyển dụng
Kính gửi: Ngân hàng X - Chi nhánh Y
Tên tôi là:
Ngày sinh:
Quê quán:
Nơi ở hiện tại:
Trình độ chuyên môn: (Đại học...., chuyên ngành..)
Tôi được biết NH....- Chi nhánh... đang có nhu cầu tuyển dụng vị trí....Tôi nhận thấy mình có đủ năng lực trình độ phù hợp với vị trí trên. Vì vậy tôi viết đơn này xin được gia nhập đội ngũ nhân viên năng động, chuyên nghiệp của Quý Ngân hàng/Công ty.
(Nêu thêm quá trình học tập, làm việc, kĩ năng nếu cần và chưa có CV bắt đầu bằng tôi đã.., tôi có thể...Qua quá trình học tập công tác, tôi nhận thấy mình có khả năng sắp xếp công việc, có tinh thần trách nhiệm, dễ thích nghi với môi trường làm việc áp lực cao....)
Nếu được tuyển dụng vào đội ngũ nhân viên của... tôi xin hứa sẽ chấp hành đầy đủ nội quy, quy định, cố gắng tốt nhất hoàn thành công việc được giao, ko ngừng học hỏi để phát triển kỹ năng làm việc.
Tôi xin chân thành cảm ơn!
Địa điểm, Ngày tháng năm
Chữ ký.
Cố gắng trình bày cẩn thận, viết đẹp, lời lẽ thuyết phục 1 chút ( nhưng đừng bốc phét lên tận giời ;))là ok) Chúc b thành công!

Mẫu viết như bạn này là OK rồi
Họ cũng chỉ đọc qua thôi,
Thực sự khi bạn qua thi viết, đến vòng phỏng vấn có thể họ xem lại
Đừng bạn nào chơi NỔI viết chữ đỏ là ok :))

ngtrc đi xin cũng thế, hso đã xog từ.... Ngô Đình Diệm rút đi íh, mà cái đơn viết tay thì cứ nấn ná đến cả nữa tháng, ngày nào cũng lôi ra viết viết, rồi xé bỏ, viết lại, sửa, ... cuối cùng cũng xog. Thật sự, bây giờ mới biết, bên l nhân sự rất kĩ lưỡng cho những vị trí qtrong, như hso tuyển gdoc chi nhánh íh - có cả nvien phân tích nét chữ lun íh. Còn nvien bthuong thì ... có lẽ chữ nghĩa chết ngợp trong đống giấy tờ mất oy. Ko sao đâu các bạn, cư trải nghiệm, đừng quá chú tâm mà xao nhãng những phần khác trong hso. Cố lên các banker!

hi, cái này có for=m chung nhưng mà lời văn của mỗi ng sẽ khác nhau để ai giỏi văn sẽ nổi hẳn lên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên