[Hỏi] Cách viết báo cáo thực tập?

trananh8989

Thành viên
Thực mình ra trường năm trước nhưng đi làm ở công ty nào . minh Tốt nghiệp trung cấp kế toán chuyên ngành kế toán doanh nghiệp

hiện tại xin vào làm trog 1 cty . với vai trò tập sự tại bộ phận nguồn vốn phòng kế toán tập đoàn .

sắp tới mình phải làm bài báo cáo về kết quả thực hiện công việc làm cơ sở đánh giá , tiếp nhận chính thức nhưng hiện tại mình chưa làm bóa cáo phải làm như the nào ... ~.~

có bạn nào gợi ý hay đưa ra phương thức làm giúp mình với .

P/s : càng chi tiết càng tốt
Cảm ơn các bank rất nhiều :XXXXX

Re: CÓ ái giúp mình với -_-

Hi.Mình cũng đã từng bối rối trước bài báo cáo này như bạn. Theo mình, thì nếu công ty không có mẫu sẵn bạn chia ra bài cáo cáo ra làm những phần như sau:
1. Kết quả công việc ( đánh giá về khối lượng , chất lượng công việc)
Công việc hàng ngày của bạn là gì?bạn đã làm những gì? thực hiện thế nào? và dưới sự hướng dẫn của ai...
2. Đánh giá công việc
Công việc đang làm có phù hợp với khả năng của bạn không?
Mức độ hoàn thành đến đâu?
3. Kiến nghị hay ý kiến sáng tạo cho công việc trở nên tốt hơn....
4. Nhận xét đánh giá của trưởng bộ phận hay người hướng dẫn trực tiếp cho bạn.
Đây chỉ là 1 số ý kién nhỏ của mình để bạn tham khảo. Chúc bạn sớm trở thành nhân viện chính thức của Công ty nhé.

cảm ơn bạn rất nhiều . điều này chắc chắn sẽ giúp tớ trong lần viết báo cáo sắp tới n tớ có 1 vấn đề ... đó là tớ chỉ là Tập sự hỗ trợ Phòng Nguồn vốn . vậy nên công việc của tớ không có nhiều . tớ chỉ là hỗ trợ thôi .nnois 1 cách chính xác. t sẽ về cv tớ ~.~ nghe xog đừng sok nha .

Nếu có ai nhờ tớ việc j thì thớ làm việc đấy . còn không thì tớ ngồi chơi .
- ý thứ nhất : có chị rủ tớ đi nộp hồ sơ hoặc gửi tiền NH hoặc rút tiền NH hoặc đi vay tiền NH ( tớ làm bộ phận nguồn vốn nên chủ yếu là tớ hay đi vay NH tiền )
- ý thứ 2 : chị bên cạnh nhờ t làm báo cáo hay check công việc thì t làm .
- ý thứ 3 : ai nhờ t làm j tớ làm cái nấy .kể cả là đi phô tô . đi lấy hộ áo len mà chị ý đặt hàng trên mạng mang đén. nói chung là Đa zi năng ấy mà .việc nào tớ biết tớ làm hết
Vậy nên theo Những phần bạn đã viết ra cho tớ học hỏi kinh nghiệm . nói thật là tớ chả biết viết báo cáo như thế nào nữa =]] .

Hy vọng bạn ca_rot_cam cho tớ lời khuyên @.@!

theo mình thì những việc đó cũng có 1 lợi ích riêng, bạn cứ trình bày tình hình thực tế (tránh những gì ảnh hưởng xấu tới những người đang làm ở đó như việc đi lấy áo len,..)và những gì bạn học hỏi được. ví dụ như trước đây bạn chưa từng biết photo thì nay bạn đã biết. bạn cũng tìm hiểu thêm trên mạng để viết bài. vì theo mình nghĩ người ta chỉ giao cho mình những việc lặt vặt thì người ta cũng biết làm sao mình hiểu hết những việc người ta đang làm. mình cũng đang đi kiến tập, cũng làm những việc lặt vặt nhưng được cái là mình chỉ đi xem người ta làm việc. báo cáo thì nộp cho giáo viên và được cho số liệu, tham khảo thêm trên mạng nữa.

cảm ơn bạn minhgiang163 nhiều . t sẽ rút kinh nghiệm từ điều bạn nói .
sau này hi vọng được trao đổi nhiều với bạn :X

tớ cũng rất vui nếu các bạn khác cho mình thêm những lời khuyên bổ ích . tớ đang rất cần . :D
bạn nào còn biết những gì co thể cho tớ biết thêm thông tin nhé :X
cảm ơn các bạn nhiều !!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,667
Thành viên mới nhất
lodeonlinebest