[Hỏi] Cách thức làm bồ sơ thi tuyển vào ngân hàng

Em đang làm hồ sơ đăng kí dự tuyển vào ngân hàng Vietcombank.
Sinh viên mới ra trường mong các tiền bối giải đáp giúp em một số vấn đề sau ạ :D

- Đơn xin việc viết tay *cái này em loay hoay mãi mà k viết đc :(((* Sau phần giới thiệu theo nguyên tắc họ tên, địa chỉ, trình độ học vấn...bla bla.... đến phần Tôi làm đơn này thì cần phải viết được những nội dung gì ạ? về ngân hàng, về thế mạnh của bản thân? TIỀN BỐI NÀO CÓ CÁI MẪU ĐƠN XIN VIỆC THÌ GỬI LUÔN GIÚP EM ĐỂ EM THAM KHẢO Ạ TT_____TT

- Sơ yếu lí lịch, phiếu đăng kí dự tuyển download theo mẫu. Thì mình down về in ra viết tay vào phần trống, hay là đánh máy toàn bộ ạ?

- Ở tuyển dụng của VietCombank Hải Phòng, em down mẫu phiếu đăng kí dự tuyển lại giống y xì sơ yếu lí lịch ==" Cái này là như thế nào ạ? Em không hiểu ;____;

REPLY ME SOON!
Thank you so much :X

Đơn xin việc không nhất thiết phải đầy đủ thông tin về bản thân thế đâu bạn, vì trong bộ hồ sơ đã có rồi, chỉ cần giới thiệu qua 1 chút tên tuổi trường lớp thôi, rồi sau đó nêu ra nguyện vọng của bạn mong muốn được làm việc ở NH đăng tuyển, thể hiện được sự quan tâm của bạn đến vị trí tuyển dụng cũng như nhà tuyển dụng. Ngắn gọn xúc tích vậy thôi.
Còn về phiếu đăng ký dự tuyển thì bạn điền hết rồi in ra cho đẹp, họ thích như vậy hơn đấy :D
Sơ yếu lí lịch là có dấu giáp lai của chính quyền địa phương, còn cái của ngân hàng chỉ là bản thông tin ứng viên, nó cũng yêu cầu khai tưng đấy cái ấy mà.

Đơn xin việc không nhất thiết phải đầy đủ thông tin về bản thân thế đâu bạn, vì trong bộ hồ sơ đã có rồi, chỉ cần giới thiệu qua 1 chút tên tuổi trường lớp thôi, rồi sau đó nêu ra nguyện vọng của bạn mong muốn được làm việc ở NH đăng tuyển, thể hiện được sự quan tâm của bạn đến vị trí tuyển dụng cũng như nhà tuyển dụng. Ngắn gọn xúc tích vậy thôi.
Cám ơn tiền bối ạ ^^~ Em sẽ cố gắng để viết được đơn xin việc hoàn chỉnh, xúc tích *dù hơi khó ;____;*

Còn về phiếu đăng ký dự tuyển thì bạn điền hết rồi in ra cho đẹp, họ thích như vậy hơn đấy
Sơ yếu lí lịch là có dấu giáp lai của chính quyền địa phương, còn cái của ngân hàng chỉ là bản thông tin ứng viên, nó cũng yêu cầu khai tưng đấy cái ấy mà.
Ở VCB Hải Phòng k có bản thông tin ứng cử viên ạ.
Chỉ có phiếu đăng kí dự tuyển và Sơ yếu lí lịch đều kèm link down load theo mẫu.
Nhưng khi em down về thì phiếu đăng kí dự tuyển giống y xì Sơ yếu lí lịch luôn í =="
Em xem qua của VCB Thanh hóa hay Gia Lai thì hai mẫu này hoàn toàn khác nhau ạ :-sss
Có khi nào họ đăng nhầm link down k ạ? :-ssssssss
Mẫu phiếu đăng kí dự tuyển ở Thanh Hóa và Gia lai giống nhau. Vậy mình có thể lấy mẫu đăng kí dự tuyển đó, thay tên ở phần kính gửi k ạ?

Khi viết đơn xin việc có cần nộp luôn cả bảng điểm không mấy Bác ???

Cám ơn tiền bối ạ ^^~ Em sẽ cố gắng để viết được đơn xin việc hoàn chỉnh, xúc tích *dù hơi khó ;____;*

Ở VCB Hải Phòng k có bản thông tin ứng cử viên ạ.
Chỉ có phiếu đăng kí dự tuyển và Sơ yếu lí lịch đều kèm link down load theo mẫu.
Nhưng khi em down về thì phiếu đăng kí dự tuyển giống y xì Sơ yếu lí lịch luôn í =="
Em xem qua của VCB Thanh hóa hay Gia Lai thì hai mẫu này hoàn toàn khác nhau ạ :-sss
Có khi nào họ đăng nhầm link down k ạ? :-ssssssss
Mẫu phiếu đăng kí dự tuyển ở Thanh Hóa và Gia lai giống nhau. Vậy mình có thể lấy mẫu đăng kí dự tuyển đó, thay tên ở phần kính gửi k ạ?
Bạn có thể gọi điện đến chi nhánh nơi đk dự tuyển hoặc đến tận nơi để hỏi trực tiếp :D, hoặc nếu không thì bạn cứ down bản đó về, nếu giống y như nhau thì chỉ cần 1 bản thôi, còn mang thêm cả SYLL của chính quyền địa phương có dấu giáp lai nữa. Khi đến nộp hồ sơ sẽ có người kiểm tra hồ sơ của bạn, nếu đầy đủ thì sẽ nhận còn thiếu thì họ sẽ yêu cầu bổ sung bạn nhé.
Khi viết đơn xin việc có cần nộp luôn cả bảng điểm không mấy Bác ???
Nếu có yêu cầu kèm theo bảng điểm thì bạn mang theo, mà hầu như đâu đâu chẳng cần bảng điểm và bằng tốt nghiệp mà :D

Các bác cho em hỏi 1 chút.Thằng bạn em nó học liên thông đại học ngành tài chính ngân hàng, thế cơ hội vào ngân hàng của nó có khả quan không? P/s: Nhà nó có quen biết thằng phó giám đốc ngân hàng đó. Nhìn nó mà em thèm quá :-s

Down load mẫu đơn về mình không cần chỉnh sửa gì phải không ạ?
Lề, fond chữ, size chữ... cứ giữ nguyên như vậy rồi type tiếp thông tin vào thôi đúng k?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bác cho em hỏi 1 chút.Thằng bạn em nó học liên thông đại học ngành tài chính ngân hàng, thế cơ hội vào ngân hàng của nó có khả quan không? P/s: Nhà nó có quen biết thằng phó giám đốc ngân hàng đó. Nhìn nó mà em thèm quá :-s
Còn tùy vào nhiều thứ lắm bạn ạ, đâu phải cứ quen biết nói vào là vào được đâu :D Nhưng có mối quan hệ như vậy ít nhiều cũng thuận lợi hơn 1 chút, nói đơn giản như không phải chen lấn khi nộp hồ sơ chẳng hạn :D
Down load mẫu đơn về mình không cần chỉnh sửa gì phải không ạ?
Lề, fond chữ, size chữ... cứ giữ nguyên như vậy rồi type tiếp thông tin vào thôi đúng k?
Không nên sửa gì bạn nhé, có chăng thì chỗ nào chữ bỗng tự dưng bị bé quá thì cho nó về bt như chỗ khác thôi, còn nếu dạng file excel thì không được thêm dòng, dãn ô nhé...

Không nên sửa gì bạn nhé, có chăng thì chỗ nào chữ bỗng tự dưng bị bé quá thì cho nó về bt như chỗ khác thôi, còn nếu dạng file excel thì không được thêm dòng, dãn ô nhé...
oa oa. bác ơi! chết e rồi. em ghi vào, thấy nó gạch chân với tô đậm hay in nghiêng... em sửa lại cho đẹp có sao k bác? hoặc có chỗ cùng 1 bảng nhưng ở 2 trang, em đánh cách hoặc xóa bớt ô cho về cùng 1 trang có sao k a? hic nghe bác nói mà e lo quá

quen nhưng không thân vẫn phải mất tiền bạn ạ :D
mà kể cả học LT cũng tự thi vào NH được mà
các bạn cứ yên tâm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất