Học kế toán- kiểm toán có thể làm công việc gì ở ngân hàng?

xin chào các anh chị .
em là sinh viên năm 3 khoa kế toán- kiểm toán. em muốn hỏi là : học kế toán- kiểm toán có thể làm những công việc gì trong ngân hàng? và để vào làm công việc đó ở ngân hàng cần yêu cầu gì ?
em cảm ơn anh chị

xin chào các anh chị .
em là sinh viên năm 3 khoa kế toán- kiểm toán. em muốn hỏi là : học kế toán- kiểm toán có thể làm những công việc gì trong ngân hàng? và để vào làm công việc đó ở ngân hàng cần yêu cầu gì ?
em cảm ơn anh chị
Học ngành này bạn có thể làm được nhiều việc đấy. GDV, kế toán, kiểm toán nội bộ và cả tín dụng nữa.
Mỗi công việc đều có các đặc thù riêng (tớ thấy trên này mọi ng có chia sẻ nhiều về các dạng đặc thù này, mình ko nhớ đường dẫn, bạn chịu khó tìm nhé)

Còn về ngân hàng yêu cầu gì thì tùy vị trí mà họ có yêu cầu khác nhau, thường thì các yêu cầu sẽ có ngay trong thông báo tuyển dụng. Bạn có thể đọc và dần dần tìm hiểu. Nếu bạn là sv hoặc ng ngoài ngành thì nên đọc mục này này: http://ub.com.vn/forums/80-font-color-red-THI-VAO-NGAN-HANG-font-#axzz1MF2CNGEB cũng vỡ ra 1 số điều.

Bạn Alex nói đầy đủ rồi đấy.
Nếu bạn học Kế Toán Doanh Nghiệp thì việc làm Kế Toán tại NH thì bạn nên học thêm về các nghiệp vụ Kế Toán NH nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên