[Hoang mang] cần tư vấn!

huyneuk52

Tặng nè :D
~X( em xin trình bày ngắn gọn như sau:
Em sn92 đang là sinh viên năm 2.Vừa mới biết điểm kinh tế lượng,em cũng háo hức lắm vì bài 10 ý em làm nhầm 1 ý,nhẩm tính khoảng 8,9 thế mà xem có 6.5 tk có 7.4 trong khi đó bạn bè đứa nào cũng cao có đứa 10 phẩy tròn.#-oEm ngồi suy nghĩ lại suốt từ lúc thi tốt nghiệp lớp 12 đến giờ cuối năm 2 mà điểm các môn có toán của em ko được cao mặc dù em làm cũng tốt.
em muốn hỏi các anh/chị/ các bạn điểm rả em như thế làm ngân hàng có phù hợp ko?vì em thấy NH tính toán mà sai 1 ly là đi 1 dặm.
Em đang rất buồn vì điểm8-| hjxxxx

em không cần quá quan tâm đến vấn đề đó đâu! ngoài kiến thức còn có kỹ năng của từng người mà!

Điểm cao nhiều khi không phải do cẩn thận hay không mà nó còn nhiều khía cạnh (khó nói) khác. Nên em cứ tự tin vào bản thân mình.
Nhớ lần sau phải cẩn thận hơn nữa nhé.

Cám ơn anh chị đã động viên.Em cũng nghĩ rồi điểm thấp là do mình thôi nên cần cố gắng, còn việc có phù hợp không thì để sau khi vào làm rồi tính tiếp.yêu thích thì vẫn là yêu thích thôi.
Chân thành cám ơn mọi người!

đây cũng là chuyện bình thường mà e :))
trường mình nhiều môn chấm điên lắm :">
năm 3, năm 4 còn khối môn điểm ra kiểu như thế ấy =))
những môn mình nghĩ là tốt thì điểm lè tè
những môn làm ko tốt lắm, vẫn cao mà :))

em đừng lo quá, Ngân hàng bây giờ chả quan trọng mấy điểm chác đâu, cùng lắm thì chỉ ưu tiên qua đưoc vòng hồ sơ thôi, còn lại là e, có khả năng ko?có phẩm chất phù hợp ko?(năng động, tự tin, nhiều quan hệ chẳng hạn...), còn thêm may mắn nữa. Em chả cần học giỏi làm gì, đưojc cái bằng khá là ổn rồi, dành thời gian hoạt động bề nổi, tích cóp kinh nghiệm chẳng hạn...Người giỏi chưa chắc đã làm tốt công việc bằng những người khác đâu.

em ơi , chị còn thi lại môn chuyên nghành nữa cơ :"> nói chung nghề nghiệp là duyên số. Câu phỏng vấn của chị lúc thi vào ngân hàng là " Em có phải là người thích thử thách không? " chị trả lời
" Theo em nghĩ, bất kì ai mong muốn làm trong nghành ngân hàng đều là những người ưa thử thách"
Sau gần 1 năm đi làm ở ngân hang` chị nhận thấy ở từng vị trí em đều phải có những tố chất nhất định để đạt đến sự thành công trong sự nghiệp. Ví dụ : vị trí kế toán tài chính yêu cầu phải làm việc hứng thú với con số, làm việc chu đáo, cẩn trọng, có tính sắp xếp cao... vị trí tín dụng yêu cầu em có óc quan sát nhạy bén , nắm bắt và tổng hợp thông tin tốt....
Tóm lại, đối với ngân hàng nói riêng thì chị nghĩ " hard work, smart decision and right orientation " là ok ^_^
Em còn trẻ , nếu mong muốn làm ngân hàng, em nên quan tâm đến những bản tin ngân hàng tài chính ở 1 trang web như cafef, vef, vneconomy... học tiếng anh giao tiếp và chuyên nghành thật tốt, rèn luyện tính kiên trì, chu đáo!

em ơi , chị còn thi lại môn chuyên nghành nữa cơ :"> nói chung nghề nghiệp là duyên số. Câu phỏng vấn của chị lúc thi vào ngân hàng là " Em có phải là người thích thử thách không? " chị trả lời
" Theo em nghĩ, bất kì ai mong muốn làm trong nghành ngân hàng đều là những người ưa thử thách"
Sau gần 1 năm đi làm ở ngân hang` chị nhận thấy ở từng vị trí em đều phải có những tố chất nhất định để đạt đến sự thành công trong sự nghiệp. Ví dụ : vị trí kế toán tài chính yêu cầu phải làm việc hứng thú với con số, làm việc chu đáo, cẩn trọng, có tính sắp xếp cao... vị trí tín dụng yêu cầu em có óc quan sát nhạy bén , nắm bắt và tổng hợp thông tin tốt....
Tóm lại, đối với ngân hàng nói riêng thì chị nghĩ " hard work, smart decision and right orientation " là ok ^_^
Em còn trẻ , nếu mong muốn làm ngân hàng, em nên quan tâm đến những bản tin ngân hàng tài chính ở 1 trang web như cafef, vef, vneconomy... học tiếng anh giao tiếp và chuyên nghành thật tốt, rèn luyện tính kiên trì, chu đáo!

cám ơn chị nhiều nhiều. bookmark lại bài của chị để lúc nào điểm ko như mong muốn lại đọc lại.^_^
tí quên quan tâm đến cả ub.com.vn nữa chứ chị ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back