Help Me!....

thuylehvtc

Thành viên
Bancassurance: Chuyên viên tư vấn bảo hiểm kênh ngân hàng

Trách nhiệm chính :
· Tìm khách hàng cho các sản phẩm bảo hiểm nhân thọ và gói đầu tư tài chính thông qua hệ thống ngân hàng _ bancassurance.
· Đại diện cho công ty bảo hiểm tư vấn cho khách hàng của ngân hàng về các gói bảo hiểm
· Đạt doanh số hàng tháng được giao trong quá trình làm việc tại các chi nhánh ngân hàng được chỉ định
· Mở rộng quan hệ khách hàng thông qua việc tìm kiếm và giới thiệu dịch vụ sản phẩm bảo hiểm và dịch vụ của ngân hàng cho đối tác ngân hàng khi cần thiết
· Giữ vai trò điều phối viên giữa công ty bảo hiểm và ngân hàng trong việc điều hành , dịch vụ khách hàng ,liên lạc về giấy tờ, thông báo
Yêu cầu ứng viên
· Tốt nghiệp Đại học hoặc Cao đẳng
· Có từ 1-2 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực Ngân hàng , Bảo hiểm, Tài chính và Dịch vụ, Chứng khoáng, Bất động sản….
· Xuất sắc trong các kỹ năng :giao tiếp, đàm phán và xây dựng mối quan hệ mới
· Tinh thần trách nhiệm cao và tận tình trong công việc
· Không ngại áp lực luôn phấn đấu để đạt được doanh số .
Chính sách việc làm
· Thời gian làm việc: 8 tiếng cùng thời điểm làm việc với chi nhánh ngân hàng
· Phép năm: 15 ngày
· Thời gian thử việc: 3 tháng bao gồm 1-2 tuần huấn luyện tại Prudential
· Địa điểm làm việc: chị nhánh ngân hàng được chỉ định (MB Bank, Vietcombank, VietinBank, Agribank, HSBC…)
Lương, thưởng và chế độ đãi ngộ
· Nhân viên ký hợp đồng lao động chính thức
· BHXH, BHYT, khám sức khỏe định kỳ, du lịch nước ngoài.
· Lương gộp cơ bản: 6,000,000 VND/tháng
· Trợ cấp: 500,000 VND/tháng
· Hoa hồng: 15% - 30%/Doanh số
Thưởng thành tích theo quý, năm

Mọi người có thể cho mình lời khuyên về công việc này đc ko ạ???????? liệu có đáng tin ko hay mình tuyển vào chỉ giống như 1 người bán bảo hiểm cho Prudential, ăn lương theo sản phẩm...và có nên làm việc này ko ạ???
Rất mong đc những anh/chị có konh nghiệm cho mình lời khuyên...giờ ko thấy ngân hàng nào tuyển dụng...chắhaathaat nghiệp dài dài quá :((
Thanks!

Cho anh hỏi, nếu mô tả như thế, là em ngồi ở ngân hàng luôn hả? Khách hàng của ngân hàng em sẽ tiếp thị các sản phẩm bảo hiểm của Pru hả?

hic.. Vấn đề là em chưa biết công việc này thế nào a ạ, hiện nay em đang làm GDV ở ACB, e đc tuyển để làm việc cho các Cn và PGD mới nhưng năm vừa rồi tình hình ACB khó khăn, các CN mới ko đc mở, giờ hết HĐLĐ 1 năm thì những nhân viên như em sẽ BỊ chấm dứt HĐLĐ, chuyển sang CỘNG TÁC VIÊN khách hàng cá nhân hoặc DN, mà giờ rất ít ngân hàng tuyển dụng.HIC. em lên mạng tìm việc thấy tuyển dụng cái này, cũng gửi mail dự tuyển nghe chị ở đó nói sẽ làm việc ở các ngân hàng...mà em ko hiểu nếu đc tuyển thì sẽ làm việc ntn...hic...có gì mong các anh chị và các bạn có kinh nghiệp thì chia sẻ cho em với ạ. Thanks! :)

Nghĩ nhiều làm gì em ơi, nếu cái Bankasurrance kia mà trúng tuyển thì đi làm thôi.

Thời buổi bây giờ nhân viên chính thức còn đang lo chạy chỉ tiêu chưa xong, em về làm CTV thì cũng chẳng có cơ hội gì đâu. Đấy là chiêu bánh vẽ của bộ phận nhân sự đấy.

Cái này, theo quan điểm cá nhân mình thì công việc cũng tương tự 1 người đi bán Bảo hiển cho Pru. Mình sẽ được phân khu vực or chi nhánh NH. Sau đó đến tiếp cận và chào bán BH :|
Còn về có nên làm hay không thì cái đó phụ thuộc vào bạn thui. Vì cv này cũng tương tự đi sale. Nếu bạn muốn tiếp tục theo NH thì cố gắng săn tìn NH tuyển dụng. Nếu không, muốn tìm cv tạm thời ổn định rồi quay lại NH sau khi có cơ hội thì có nhiều lựa chọn mà :)

Nghĩ nhiều làm gì em ơi, nếu cái Bankasurrance kia mà trúng tuyển thì đi làm thôi.

Thời buổi bây giờ nhân viên chính thức còn đang lo chạy chỉ tiêu chưa xong, em về làm CTV thì cũng chẳng có cơ hội gì đâu. Đấy là chiêu bánh vẽ của bộ phận nhân sự đấy.
em cũng xác định là giờ kím việc khác chứ làm CTV sao nổi, nhưng mà e ko thấy NH nào tuyển dụng, có 1 vài NH tuyển mà gửi CV ko thấy hồi âm, là sao??????????--------> ngân hàng nào cũng cắt giảm chứ tuyển dụng nổi gì ạ :)

- - - Updated - - -

Cái này, theo quan điểm cá nhân mình thì công việc cũng tương tự 1 người đi bán Bảo hiển cho Pru. Mình sẽ được phân khu vực or chi nhánh NH. Sau đó đến tiếp cận và chào bán BH :|
Còn về có nên làm hay không thì cái đó phụ thuộc vào bạn thui. Vì cv này cũng tương tự đi sale. Nếu bạn muốn tiếp tục theo NH thì cố gắng săn tìn NH tuyển dụng. Nếu không, muốn tìm cv tạm thời ổn định rồi quay lại NH sau khi có cơ hội thì có nhiều lựa chọn mà :)
NGhe chừng cũng gian nan lắm đây, "muốn tìm cv tạm thời ổn định rồi quay lại NH sau khi có cơ hội thì có nhiều lựa chọn mà" thời buổi này làm gì có LỰA CHỌN ạ, e tìm hoài ko đc BANK nào tuyển mà giờ cũng ko biết làm gì nên ngày ngày vẫn lên Ngân Hàng làm CTV...haizzzzzzzzz

Cái này anh thấy giống như ngân hàng cho thằng Pru đặt bàn trong Khu vực giao dịch.

Khi khách hàng tới, không biết làm cách nào mà mình có thể xin thông tin và tư vấn khách hàng về việc mua bảo hiểm. Chắc thằng Pru nhắm khách hàng có tiền gửi tiết kiệm ở ngân hàng đó mà.

Lương cứng thì 6 triệu. Nhưng nếu xuyên suốt trong mấy tháng liền, em không có khách hàng nào ký hợp đồng em cũng chết.

Cái này em làm là nhân viên chính thức của nó. Còn làm Đại lý cho Pru thì hưởng hoa hồng cao hơn, năm đầu là 40%, các khoản thưởng có khi là 50 đến 60% trên số tiền đóng bảo hiểm của khách hàng đóng năm đầu.

Nếu không có việc làm, thì em thử vị trí này xem sao, nhưng khi em làm vị trí này, đòi hỏi em cực kỳ năng động, khả năng ứng biến cao và mặt phải thật là chai nhé!! Chúc em thành công!

Thời buổi này kiếm việc khó, đặc biệt là 1 công việc có mức lương cố định hấp dẫn và phần lương kinh doanh. Với Cty bảo hiểm kia, em nên tìm hiểu kỹ mức thu nhập 6 triệu có được khi đáp ứng điều kiện nào, còn phần lương kinh doanh từ 10-15% kia là tính trên số tiền phí bảo hiểm đóng theo hợp đồng chứ không phải doanh số của hợp đồng đâu nhé. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,740
Thành viên mới nhất
sourkepanpic54
Back
Bên trên