Hệ thống ngân hàng Việt Nam có sụp đổ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
doanh nghiệp việt nam chủ yếu hoạt động dựa vào việc vay nợ của ngân hàng, nay ngân hàng mà sụp đổ thì nền kinh tế đổ theo, mình cũng chết đói, huhuhu. mặc dù chưa vào được ngân hàng nào =))

từ đầu năm đến giờ nge nói hoài về việc lập công ty xử lý nợ xấu mà chưa thực hiện được, mình thấy ngài thủ tướng nói sao xa vời quá.

Nếu mấy bác trên hỏi có khả năng không ? Thì xin trả lời là có, nhưng xác suất là rất thấp. Hệ thông ngân hàng là do chính phủ quản lý và điều tiết. Cho nên có thể theo ý muốn chủ quan, còn khách quan theo nền kinh tế thì xin thưa đợi đó, Ai có lợi và hại gì khi hệ thống ngân hàng sụp đổ, hay đứng vững, các bác cũng vì lợi ích cá nhân, nhóm cả thôi, chúng ta chi ngồi đáy giếng mà ngắm sao thôi.
Nhưng đến khi chủ nhà lấp giếng thì ai chết ?

từ đầu năm đến giờ nge nói hoài về việc lập công ty xử lý nợ xấu mà chưa thực hiện được, mình thấy ngài thủ tướng nói sao xa vời quá.

http://vinacorp.vn/news/pho-thong-d...-nhap-hop-nhat-theo-huong-tu-nguyen/ct-537441

Trích dẫn: "Tại hội nghị, ông Đặng Thanh Bình, Phó Thống đốc NHNN, cho biết đã hoàn thành đề án thành lập công ty mua bán nợ và đang lấy ý kiến các cơ quan liên quan trước khi trình Chính phủ. Mục tiêu là đến năm 2015 sẽ đưa tỉ lệ nợ xấu về khoảng 3%. "

Đề án là có đấy và sẽ4 thực hiện trong năm 2013.

Còn mua nợ là chỉ mua sau khi thanh tra toàn diện hệ thống NH.

sao lại sụp đổ dc,còn ngân hàng nhà nước thì còn lâu mới sụp đổ dc,hehe ah ngày trước thống đốc nguyễn văn bình đã tuuwngff nói sẽ khong bao giờ cho hệ thống ngân hàng sụp đổ

sụp hay ko thì những người như chúng ta cũng ko biết được và nếu có sụp thì chúng ta cũng thuộc nhóm biết sau cùng vì các ông ở trên giỏi bưng bít lắm nhiều việc động trời đã bị che đậy gần hết nên ko biết được đâu, việc các thành viên cấp cao của ACB ra đi trong thời gian qua chỉ là những chuyện nhỏ thôi nếu so với những vấn đề đang bị che đậy.

Chính xác, cô tớ là cựu giám đốc SBV ở chỗ tớ nhưng nói 1 câu rằng Agribank chỗ tớ ( thành phố lớn nhé ) CHƯA BAO GIỜ CÓ LÃI ( chỗ tớ thui còn chỗ khác ko bik) vậy mà lương thưởng đổ đều mỗi ng mười mấy triệu/ tháng :)) ăn ở đâu ra mà gúm vậy, hiện giờ big4 chỉ có vietcombank là còn đc còn lại là như quả táo mà lủng thủng chỗ sâu, chưa kể tới TMCP.

Đúng vậy, NH giờ xuống cấp lắm rồi, đầy rẫy tiêu cực, bê bối... có những NH hoạt động như mafia...cứ đà này thì sụp đổ là tất yếu.

Cho dù có thế đi nữa thì hệ thống ngân hàng cũng ko thể sụp đổ đc, nhà nước sẽ tìm mọi cách để bứng nó lên. 1 ngân hàng sụp đổ đã là điều khó r, huống hồ đến cả hệ thống

Mình cũng nghĩ thế. Cả 1 hệ thống ngân hàng của quốc gia chứ có phải 1 ngân hàng riêng lẻ đâu mà để sụp đổ rồi tự đứng lên được. Dẫu gì cũng cần bàn tay điều tiết của Nhà nước chứ không để bàn tay cơ chế thị trường tự hoạt động một mình được.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch