Hãy nói lên cảm xúc của các bạn về U&Bank Community nào !! :D

binhminhcodon

Verified Banker
Lời đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến Ban điều hành, Ban cố vấn U&Bank Community ah đã khai trương một diễn đàn chuyên về NH mà đôi khi trong các bạn ở đây coi như là ngôi nhà chung của mình ah.Em gửi lời chúc chân thành đến các anh/ chị , chúc anh chị sức khỏe, hạnh phúc trong cuộc sống để mang đến cho chúng em những trải nghiệm mới ah :-*

Chà thế là Cộng đồng U&Bank nhà mình đã khai trương được gần 6 tháng rồi các bạn ah, một thời đủ dài để mọi người có cảm nhận riêng của bản thân mình đúng không nào. Hãy chia sẻ những cảm nhận của các bạn ở đây nhé !! :D

p/s : Một lần nữa chúc tất cả các anh/ chị, các bạn thành công trên con đường chinh phục NH nhé !!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bóc Tem cái ! Rùi Viết cảm xúc nào!
Cảm xúc thì có nhiều! Vui vẻ hào hứng,
Vui vì có nhiều cơ hội học tập - và cơ hội làm việc trong Ngân hàng
hào hứng vì quen biết các bạn trong lĩnh vực Tài chính - Ngân hàng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hì, thế nào nhỉ? Đã nhiều lần nói về cảm nhận của mình về U&Bank, nhưng giờ nhìn cái topic này vẫn không thể làm ngơ. Thật lòng là thấy rất tuyệt, gần gũi mà thân thương. Từ khi biết đến U&B, thấy cuộc sống như có 1 hướng đi mới, cảm thấy vững tin hơn. Yêu U&B, yêu những con người nhiệt huyết ở đây . Hi vọng mình sẽ được cống hiến để phát triển U&B ngày càng lớn mạnh, trở thành một gia đình thân thiết của tất cả chúng ta. :-*...

Mình vote bạn Phước bằng cách vô chủ đề viết cảm xúc của mình cho chủ đề nó xôm nhé!
Lần đầu tiên biết đến UB rất tình cờ mà lại rất chi là có duyên!
Hôm đó là buổi trưa 5/7/2011:) đang giận nhau vs đứa bạn! bạn ý là thành viên của nhà mình. Bạn ấy cũng hóm lắm! he. Biết mình đang lục đục làm hồ sơ và tìm thông tin tuyển dụng cũng như kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng, bạn ý bảo gà tây ơi, xem cái này đi nhé! He đang giận tất nhiên lúc đầu cũng làm ngơ, nhưng nhìn thấy cài "Bank", rùi liếc nhìn, rùi đọc, tùi tò mò, rùi mò vào đây luôn! hihi. Tất nhiên mình là người không để bụng lâu, thấy thế là hết giận bạn ý lun ý! hehe.
Kể từ ngày là một phần của cộng đồng mình tìm được ở nơi đây nhiều nhiều thứ lắm!
Tìm được "lửa";Vì đã Không biết tự bao giờ mà mình hay nói " không", ngại gặp bạn bè, giồng như anh chàng trong bộ phim hài " Yes Man" ý nhé! Thấy cuộc sống không có màu sắc gì cả ngoài màu xám sắp chuyển sang đen, thậm chí bạn bè không thèm hỏi han và quan tâm.
Nhưng mình đã nhận ra sớm, phải cảm ơn UB đó nha! ; nhận ra đó không phải là mình: Thức tỉnh
Bắt đầu đọc, bắt đầu nghiền thông tin trên UB, từ những tin tuyển dụng, những topic kinh nghiệm đến những dòng tâm sự và đến buổi Event có một không hai. hehe. Vậy là đã thức thật, thức và mở mắt to đến giờ viết tâm sự nè! hehe. Đã thấy cuộc sống đang chuyển dần sang màu hồng, lấy lại nghị lực, bản lĩnh để Fighting!
Nhận ra rằng không có thời gian để chán nản, để tự dằn vặt mình vì quá khứ, mà điều quan trọng là phải tiếp tục tích luỹ, tiếp tục học và học Vì mình biết: Cơ hội chỉ đến với những ai đã chuẩn bị sẵn sàng!
Còn nhiều nhưng để lúc khác viết tiếp nhé!
Giờ gà tây phải chuẩn bị đưa bố mình ra bến xe rùi! hehe :)

từ khi biết đến UB và tham gia với diễn đàn, mình đã xem UB như một thói quen, mở Web ra ngoài FB thì UB là trang ưu tiên thứ 2 của mình:"> Thực sự UB đã mang lại cho mình rất nhiêù điều hữu ích, cơ hôị nghề nghiệp, kinh nghiệm thi tuyển, phỏng vấn, các môí quan hệ bạn bè... Phải cảm ơn rất nhiêù về điêù đó. Nhìn thâý sự phát triển nhanh chnóng của UB thực sự mình thâý rất vui, hi vọng UB sẽ phát triển ngày càng hơn nữa, sẽ cố gắng tích cực tham gia và đóng góp nhiêù hơn cho UB :x

Thật tình cờ khi check mail trong mục " in box", thấy anh trai gửi cho mình đường link của UB. Khi về nhà gặp anh bảo vào đấy mà xem, ở đấy rất bổ ích, rất nhiều kinh nghiệm và thông tin tuyển dụng. Anh còn nói 1 câu:" em thì chắc chẳng bao giờ thi được vào ngân hàng đâu, nếu mà thi được thì nhà mình đúng là có phúc". Mình đã tuyên bố ''anh cứ chờ xem". Từ trước đến giờ mình cũng đã để cho bố mẹ và anh trai lo lắng quá nhiều. Dựa dẫm cả về vật chất và tinh thấn nên anh ko tin vào khả năng cuả mình cũng đúng thôi. Lúc đang băn khoăn do dự đăng ký thi đại học không biết là nên chọn ngành nào thì anh trai hướng dẫn dky tài chính - ngân hàng. Bây giờ thì đã đến lúc mình tự đi trên đôi chân của mình, dù biết phải cố gắng rẩt nhiều. Mình nghĩ đó là một cái duyên. Từ khi được biết đến UB đã hơn 1 tháng rùi ngày nào mình cũng vào UB như 1 thói quen, vào web là gmail, rùi UB. Cảm ơn những topic share kinh nghiệm phỏng vấn, cách viết cv ấn tượng. Cảm ơn nhật ký viết chung đã như 1 người bạn tinh thần để có thể chia sẻ niềm vui, nỗi buồn. Đọc những tâm sự của các bạn mới biết rằng cũng có rất nhiều sv vừa ra trường có cảm giác như mình. Cảm ơn những thông tin tuyển dụng. Túm lại, Cảm ơn UB rất nhiều.hihi:)):))

U& trở thành thói quen của mình từ những ngày đầu tiên mình tìm thấy UB :-* cứ như ăn cơm ko có canh ko ăn đc, U&B với mình cũng thế, ......:-*:-* ko tả bằng lời đc, dùng hành động thôi :))

Ngày nào cũng thế, cứ bật máy tính lên là nghía vào U&B. Có điều là không kịp đăng nhập vào đọc kỹ, vì sếp mà túm đc là quát thôi rồi :(
Có lẽ 1000 lần cảm ơn là không đủ, nhưng nhờ U&B mà mình có thêm động lực để thực hiện ước mơ của mình. Cảm ơn gia đình U&B vì tất cả :* :*

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên