Hành trình ứng tuyển của bạn tôi - một cô gái đầy bản lĩnh

Nếu đánh giá theo quá trình thì đúng là 1 con người đầy nghị lực và mạnh mẽ...
Nếu nhìn theo "kết quả" thì người ta sẽ nói "không có cái dại nào bằng cái dại nào"...

Song dù thế nào, sống theo lí tưởng,con người cũng như niềm tin của chính mình là điều mà không phải ai cũng làm được....Bỏ đi mọi thứ tôi luôn khâm phục những con người như thế :D

Thật sự rất khâm phục chị. Nhận ra em còn kém cõi so với chị nhiều lắm. Phải nỗ lực nhiều hơn nữa để đạt được ước mơ. Thành công chỉ đến với những người có bản lĩnh :)

Đọc xong và có tinh thần chiến đấu.Quyết tử cho công việc quyết sinh :">

quyết tâm lên nào. mình cũng đang vác hồ sơ xin việc này. mặc dù vừa ra trường những ẵm kinh nghiệm 10 tháng đi làm về ngân hàng ( cv ko tốt lắm hihi ) but thấy tự ti vì học bt và tiếng anh thì èo chán.

Bài viết rất hay và là niềm động viên khích lệ cho tất cả các bạn trẻ đang tìm kiếm cho mình 1 tương lai tươi sáng, không chỉ với những ai thi vào ngân hàng mà còn cho tất cả các ngành nghề khác!
Tôi yêu đôi chân mình và muốn tự đi bằng đôi chân của chính mình. Cố lên các bạn!

kể ra tác giả ko nên xưng chị vì biết đâu có bạn hơn tuổi đọc, cứ bạn bè cho thoải mái, bạn ở Sài Gòn ah, đúng là con gái làm tín dụng cũng vất vả thiệt, chúc mừng bạn

:D
Có cái bài hát gì mà :
" mà em ơi nếu như thế gian bình lặng quá
Kiếp sống sẽ thật vô nghĩa " :D

Chỉ được sống 1 lần thôi, hãy luôn là chính mình, làm những việc mà mình cho là đúng, ko thỏa hiệp, ko để người khác sắp đặt số phận của mình :D

Fighting! :D

Em thích 2 câu này :

"May mắn luôn có ở quanh chúng ta
Chỉ có điều là bạn có chuẩn bị sẵng sàng để đón nhận được may mắn hay ko
Phải xắn tay áo lên, lao vào công việc thì may mắn mới đến được vs mình
Chứ lại ngồi yên, đợi may mắn tự tìm đến thì đúng là ....quá coi thường may mắn rồi" :p

"Sống mạnh mẽ là phải biết đạp lên dư luận mà đi
Những gì mình đã làm thì bất tất phải giải thích" :p

kể ra tác giả ko nên xưng chị vì biết đâu có bạn hơn tuổi đọc, cứ bạn bè cho thoải mái, bạn ở Sài Gòn ah, đúng là con gái làm tín dụng cũng vất vả thiệt, chúc mừng bạn

@tuankaka: bài này bạn Hà Phương- tác giả bài chia sẻ đăng trên facebook của cô ấy, và đối tượng bài viết hướng tới là những "đứa em thân yêu" của cô ấy. Mình xin phép share qua UB cho mọi người cùng đọc. Không phải bạn ấy cố tình ra vẻ mà xưng là "chị" đâu bạn nhé.
Thân chào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back