GP.Bank GPBank tuyển dụng NHIỀU vị trí trên TOÀN HỆ THỐNG [31.05.2016]

e pv cũng bình thường c ah, e pv cũng khá lâu, nhưng e thấy mọi người pv đều lâu như vậy cả, e cũng ko biết là khi nào có kết quả chị
ah, e có một câu hỏi nghiệp vụ như này chị " séc được mở dựa trên tk ko kỳ hạn hay tk có kỳ hạn hay tk ký quỹ??"
e trả lời là tk ký quỹ? như vậy đúng ko nhỉ
Theo hiểu biết của mình thì dựa vào tài khoản không kỳ hạn. Sec k bắt buộc phải ký quỹ, nên sec có rủi ro khá lớn!

Theo hiểu biết của mình thì dựa vào tài khoản không kỳ hạn. Sec k bắt buộc phải ký quỹ, nên sec có rủi ro khá lớn!
vậy hả bạn, thực ra câu hỏi này mình ko chắc chắn lắm, mình chỉ biết là séc được mở dựa trên tài khoản thanh toán của KH.với có đọc đâu đó rằng có loại séc kỹ quỹ nữa. vậy nên mình chọn tk ký quỹ :(:(:(:(

vậy hả bạn, thực ra câu hỏi này mình ko chắc chắn lắm, mình chỉ biết là séc được mở dựa trên tài khoản thanh toán của KH.với có đọc đâu đó rằng có loại séc kỹ quỹ nữa. vậy nên mình chọn tk ký quỹ :(:(:(:(
Sec có ký quỹ là sec bảo đảm thanh toán, cái này bên nhận yêu cầu bên phát hành phải ký quỹ.

Sec có ký quỹ là sec bảo đảm thanh toán, cái này bên nhận yêu cầu bên phát hành phải ký quỹ.
vậy là câu hỏi nghiệp vụ của mình sai rồi, buồn quá( mình cũng vừa tìm thông tin về tk thanh toán, thấy loại tk này được gọi là tk tiền gửi ko kỳ hạn), pv nhiều người là vậy mà lấy một người thôi,chắc chả còn hy vọng gì nữa rồi :(:(:(:(:(

có bạn nào pv đợt cuối tháng 7 vừa rùi mà có kết quả chưa dzị @@ ?

đứa bạn mình ngày trước làm bên này kể NH này làm ăn chán lắm, chế độ, lương thưởng không có gì đâu, giờ nó cũng chuyển đi NH khác rồi.

mình cg nghe nói trc khi chuyển đổi thì chế độ ko ok lắm nhưng ko biết sau khi chuyển đổi rùi có khác ko @@ ^ ^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên