Giúp mình với :(

soicon

Thành viên
1. Cách tính chỉ số độ nhạy E (IRR).

2. Khi lập bảng cân đối kế toán dự kiến cho cty dựa trên những dữ liệu có sẵn, vậy thì khoản thuế phải trả sẽ được ghi nhận vào mục nào? Mình định cho nó vào nợ ngắn hạn nhưng k biết đúng ko.

3. Giả sử có 1 số thông tin sau:
+ Nhu cầu vay 25 tỷ
+ Giá trị TSĐB 50 tỷ, đã dùng để đảm bảo cho khoản vay khác là 10 tỷ, Nh chỉ đồng ý cho vay không quá 60% giá trị TSĐB
+ Tổng TS của NH là 2600 tỷ, tổng nợ là 2280 tỷ
Vậy mức cho vay hợp lý = ?

4. Tại 1 Ngân hàng:
+ Vốn tự có 75460 trđ
+ Vốn huy động 923800 trđ
+ Vốn nhận điều hòa 45500 trđ
Tỷ lệ dự trữ bắt buộc 3%, tỷ lệ đảm bảo thanh toán 7%. Vậy tổng số tiền NH phải thực hiện dự trữ =?

Chắc mấy vấn đề trên cũng bình thường với mọi người, nhưng mình hem hiểu lắm, mong mọi ng giúp đỡ mình nha :-*

Bạn có thể tính IRR theo cách sau:
Tính chỉ số NPV;
NPV = ∑ NCF¬t//(1 + r)t
( t = (0,n) )
Trong đó:
NCF¬t : là ngân lưu dòng năm t
r: Là suất chiết khấu
n; tuổi thọ của dự án, phương án
Trên cơ sở đó, bạn giải phương trình sau thì sẽ tìm được IRR; hoặc nếu đủ dữ kiện rồi thì tính trực tiếp từ phương trình dưới đây;
NPV = ∑ NCF¬t//(1 + IRR)t = 0
( t = (0,n) )
(nếu bạn đọc ko được rõ lắm thì có thể gửi thư vào mục thư riêng của mình nhé; địa chỉ mail nữa mình sẽ trả lời)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
1. Cách tính chỉ số độ nhạy E (IRR).

2. Khi lập bảng cân đối kế toán dự kiến cho cty dựa trên những dữ liệu có sẵn, vậy thì khoản thuế phải trả sẽ được ghi nhận vào mục nào? Mình định cho nó vào nợ ngắn hạn nhưng k biết đúng ko.

3. Giả sử có 1 số thông tin sau:
+ Nhu cầu vay 25 tỷ
+ Giá trị TSĐB 50 tỷ, đã dùng để đảm bảo cho khoản vay khác là 10 tỷ, Nh chỉ đồng ý cho vay không quá 60% giá trị TSĐB
+ Tổng TS của NH là 2600 tỷ, tổng nợ là 2280 tỷ
Vậy mức cho vay hợp lý = ?

4. Tại 1 Ngân hàng:
+ Vốn tự có 75460 trđ
+ Vốn huy động 923800 trđ
+ Vốn nhận điều hòa 45500 trđ
Tỷ lệ dự trữ bắt buộc 3%, tỷ lệ đảm bảo thanh toán 7%. Vậy tổng số tiền NH phải thực hiện dự trữ =?

Chắc mấy vấn đề trên cũng bình thường với mọi người, nhưng mình hem hiểu lắm, mong mọi ng giúp đỡ mình nha :-*
2. thuế phải trả cho vào mục các khoản phần A. Nợ phải trả I. Nợ ngắn hạn phần thuế & các khoản phải nộp nhà nước.
3. (1)giá trị cho vay tối đa trên tài sản = 60%*50 = 30 tỷ. đảm bảo 10 tỷ khoản vay khác => còn đc vay tối đa 20 tỷ.
(2)vtc = 2600-2280 = 320 tỷ
cho vay tối đa 1 khách hàng 320 * 15% = 48 tỷ
(3)Nhu cầu vay 25 tỷ
=> cho vay khách hàng này 20 tỷ

Hjc, tính IRR thì mình biết, nhưng tính cái chỉ số độ nhạy E(IRR) cơ mà :(
Theo tớ nghĩ chỉ số độ nhạy E(IRR)= |delta IRR|/ |Delta X|
trong đó deta IRR = (IRR mới - IRR cũ)/ IRR cũ
deta X là sự thay đổi của nhân tố X, tương tự như trên, X là nhân tố có sự biến động ảnh hưởng nhiều đến IRR

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên