Giúp mình sửa lỗi trong báo cáo của mình với.(gấp)

krongboy22

Thành viên tích cực
Chào các bạn! hiện mình đang làm báo cáo về tín dụng nhưng thắc mắc nên nhờ các mem ub giải đáp giùm.
Với tinh thần "Không giấu dốt" nên mình mạn phép hỏi như sau:
Trong chương 2 mình có nội dung như sau: (mình bỏ nội dung đi và chỉ lấy tiêu đề để các bạn hiểu bố cục)
....
2.1. Quá trình thực tập tại NHNo&PTNN chi nhánh ngân hàng XYZ
2.1.1 Quá trình thực tập tại bộ phận tín dụng
2.1.1. Quy trình xét duyệt cho vay.
2.2. Thực trạng tín dụng ngắn hạn và trung hạn của ngân hàng XYZ
2.2.1. Tình hình về hoạt động tín dụng Agribank huyện Krông Nô 2009-2011
2.2.2. Phân tích hoạt động tín dụng Agribank huyện Krông Nô
....
Cái mình hỏi là tại 2.1.2 là mình nói quy trình xét xuyệt cho vay, nhưng tại 2.2 minh nói "Thực trạng tín dụng ngắn hạn và trung hạn của ngân hàng XYZ". như vậy có sai không hay là phải sửa lại là "Thực trạng tín dụng cho vay ngắn hạn và trung hạn của ngân hàng XYZ". tương tự như 2.2.1 và 2.2.2. bởi vì khái niệm Tín Dụng rất rộng.

Mong anh chị giúp đở. Cười :)) củng đc. dù sao dốt thì củng phải hỏi. lý thuyết mình củng không nắm vững nhìu lắm.

Cho vay là 1 phần của tín dụng nên không viết là "tín dụng cho vay", em chỉ cần thống nhất cách dùng từ là "tín dụng" hay là "cho vay" là được.

Nếu muốn đề tài bao gồm cả các nghiệp vụ tín dụng như cho vay, bảo lãnh, chiết khấu,... thì nên dùng từ "tín dụng", còn nếu chỉ tập trung vào mảng "cho vay" thì chỉ nói "cho vay" thôi.

Thường trong phạm vi sách vở, nói "Tín dụng" cũng đồng nghĩa với việc cho vay.
P/s: hình như sách có chú thích rõ ràng từ các chương đầu mà nhỉ??? Tại bạn chưa đọc kỹ rồi. Mình nhớ hồi trc mình học có chú thích như vậy;)

Thường trong phạm vi sách vở, nói "Tín dụng" cũng đồng nghĩa với việc cho vay.
P/s: hình như sách có chú thích rõ ràng từ các chương đầu mà nhỉ??? Tại bạn chưa đọc kỹ rồi. Mình nhớ hồi trc mình học có chú thích như vậy;)

Tín dụng là bao gồm chung tất cả các hình thức cấp tín dụng của ngân hàng chứ, chắc chú lại hiểu nhầm ý của sách rồi. ;))

Sao mà nghe "Thực Trạng", anh thấy nổi da gà. Để chữ "Phân tích" thì nghe thấy ổn hơn........hi hi.........

Em nên để là "quy trình Tín dụng", có đó thì nó đúng toàn tập....hi hi

"Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Quy chế này các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau :
1. Cho vay là một hình thức cấp tín dụng, theo đó tổ chức tín dụng giao cho khách hàng sử dụng một khoản tiền để sử dụng vào mục đích và thời gian nhất định theo thoả thuận với nguyên tắc có hoàn trả cả gốc và lãi."

Trích Quy chế cho vay của ngân hàng nhà nước số 1627....

Cảm ơn vì những lời khuyên. nhưng nhiều ý kiến quá. thế rốt cuộc em phải ntn. thực tạp ở nhà. gọi cho thầy mà thầy ko bắt máy. khổ thế đấy. chỉ khi nào gặp mới hỏi đc thầy thôi. nhưng giwof phải làm nên lên hỏi.

Nói rỏ hơn đi chị! có nghĩa là em vẩn có thể xài chữ "Tín dụng"?!!!
Vì như chị nói:
"Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Quy chế này các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau :
1. Cho vay là một hình thức cấp tín dụng, theo đó tổ chức tín dụng giao cho khách hàng sử dụng một khoản tiền để sử dụng vào mục đích và thời gian nhất định theo thoả thuận với nguyên tắc có hoàn trả cả gốc và lãi."

Cho vay là hình thức cấp tín dụng chứ không phải là Tín dụng là hình thức cho vay nên em sử dụng "Tín dụng cho vay" là chuẩn phải ko?

tín dụng bao gồm cả mảng cho vay, bảo lãnh, ck giấy tờ có giá mà. cho nên ko nên đồng nghĩa tín dụng với cho vay, cho vay chỉ là hình thức chiếm tỉ trọng lớn thôi.
Nhưng mà sao tự nhiên lại cho cái 2.1.2 là quy trình cho vay nhỉ? đang nói đến quá trình thực tập cơ mà. nếu 2.1.1 là quá trình thực tập thì 2.1.2 phải là đánh giá ưu nhược, cái đạt đc chưa đạt đc chứ nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên