Gần hết năm 2012, thưởng năm nay sẽ ra sao?

Nhiều nơi làm vậy đó...cứ tát nước theo mưa. Dựa cớ thời buổi khó khăn cắt thưởng cho nhân viên, làm thế sang năm mới làm gì có động lực mà làm việc!

- - - Updated - - -

Tết DL được 1 tháng lương mà, mới vào được 1tr.

Mình có vài ng bạn định nộp hồ sơ qua LienVietPostBank mà không biết chế độ, lương thưởng sao đó, môi trường làm việc nữa. bác nào làm bên đó cho ít thông tin nha. Thanks nhiều

Mình có vài ng bạn định nộp hồ sơ qua LienVietPostBank mà không biết chế độ, lương thưởng sao đó, môi trường làm việc nữa. bác nào làm bên đó cho ít thông tin nha. Thanks nhiều

Lienvietpost bank lương ngon lắm áh bác ... mình có quen một ông anh đang làm sacombank chuyển qua bên lienvietpost bank mà thích thú lắm vì lương cao chế độ đãi ngộ tốt nữa :)

Lienvietpost bank lương ngon lắm áh bác ... mình có quen một ông anh đang làm sacombank chuyển qua bên lienvietpost bank mà thích thú lắm vì lương cao chế độ đãi ngộ tốt nữa :)

bác cho em thông tin cụ thể tí, như bên đó gọi là chuyên viên thì phải thì lương thế nào? nếu k tiện bác pm inbox giúp. Thanks ^^

Foreign bank năm chỉ có 13 tháng lương, ko thưởng Tết nhưng có Performance review tầm tháng 11, đc tầm 1-5 tháng tùy theo performance, , ngoài ra còn có thưởng = cổ phiếu đc bán sau 1-3 năm gì đó, chưa kể chế độ bảo hiểm đc đóng full lương, rất lợi khi giải quyết BH, chứ ko đóng trên lương cơ bản như local bank

Foreign bank năm chỉ có 13 tháng lương, ko thưởng Tết nhưng có Performance review tầm tháng 11, đc tầm 1-5 tháng tùy theo performance, , ngoài ra còn có thưởng = cổ phiếu đc bán sau 1-3 năm gì đó, chưa kể chế độ bảo hiểm đc đóng full lương, rất lợi khi giải quyết BH, chứ ko đóng trên lương cơ bản như local bank

Không biết ngân hàng nước ngoài nào lại có cổ phần chứ ngân hàng em tnhh nên không có vụ đấy. Đúng là chỉ có tháng lương 13 và đóng bh, nhưng mỗi tháng mất đứt 1 củ bảo hiểm hơi xót bác ạ, mà chả biết bao giờ phải sử dụng bh đấy nữa. Con cái performance review thì nó tính hàng quý luôn, khắt khe lắm chứ cũng không dễ thở đâu ạ!

Không biết ngân hàng nước ngoài nào lại có cổ phần chứ ngân hàng em tnhh nên không có vụ đấy. Đúng là chỉ có tháng lương 13 và đóng bh, nhưng mỗi tháng mất đứt 1 củ bảo hiểm hơi xót bác ạ, mà chả biết bao giờ phải sử dụng bh đấy nữa. Con cái performance review thì nó tính hàng quý luôn, khắt khe lắm chứ cũng không dễ thở đâu ạ!

Em ko rành lắm chỉ biết các anh chị đồng nghiệp kể hồi làm bên ANZ muốn kiếm đc tiền over time ko hề dễ xơi tí nào, mỗi lần báo xuống fòng HC nó bắt fải list ra làm tất cả công việc trong ngày rùi cử ng giám sát ... nói chung là bóc lột hơi bị quá sức tưởng tượng @.@

Em ko rành lắm chỉ biết các anh chị đồng nghiệp kể hồi làm bên ANZ muốn kiếm đc tiền over time ko hề dễ xơi tí nào @.@

Overtime thì xác định luôn không có cho nhanh, từ "bóc lột" hãy thay bằng "tinh thần cống hiến" do văn hóa ở đấy nó thế :D Được cái ngày phép dài nhé, tầm 20 ngày / năm, lại chỉ làm 40h/tuần, bảo hiểm thì AON xịn chị em tha hồ vào đẻ Việt Pháp. Với bảo hiểm thất nghiệp, khi nghỉ việc bạn sẽ thấy lợi thế nào, ung dung lĩnh tầm chục củ / tháng, 6 tháng liền. Nhưng đúng là hàng tháng đọc báo nghe đài về Vinashin vs cả Vinalines thấy buốt ruột thật, mỗi tháng cống 1-2 củ vào ngân sách đấy ko phải chuyện đùa đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên