Eximbank Eximbank tuyển dụng Nhân viên tín dụng tại Hà Nội [21.08 - 31.08.2012]

Đồn đại kinh thật, gió quá mát. M` thấy nếu chỉ lọc bằng giỏi đi thi thì sao NH ko ghi cái chữ GIỎI to đùng trong thông báo tuyển dụng đi, hay là để đó để còn lách. Thật sự mà có cái vụ này ở đây thì mình cảm thấy rất buồn với Exim bank, nếu thấy khá thì trả luôn từ khi nộp hso đi. Đúng là 1 bộ hồ sơ chả đáng là BAO NHIÊU TIỀN và BAO NHIÊU CÔNG SỨC BỎ RA ĐỂ SOẠN HỒ SƠ, nhưng công đi và sự hi vọng to đùng ngã ngửa, chờ, chờ và chờ...và cuối cùng chả được gì. Mệt hết cả người
Số lượng thi phải phụ thuộc nhu cầu tuyển dụng của người ta. Bạn phải suy nghĩ nhiều góc độ chứ. Trên UB nhiều bạn thiển cận vậy nhỉ. Người ta lấy có 5 người thì cỡ 100 hồ sơ là quá nhiều để chọn rồi. 100 người bằng giỏi thì chả nhẽ không kiếm dc 5 người giỏi cả xã hội, nhanh nhẹn trong ứng xử sao? Tiết kiệm được tiền trong vấn đề tuyển dụng thì tội gì người ta phải cho thi hết.

Số lượng thi phải phụ thuộc nhu cầu tuyển dụng của người ta. Bạn phải suy nghĩ nhiều góc độ chứ. Trên UB nhiều bạn thiển cận vậy nhỉ. Người ta lấy có 5 người thì cỡ 100 hồ sơ là quá nhiều để chọn rồi. 100 người bằng giỏi thì chả nhẽ không kiếm dc 5 người giỏi cả xã hội, nhanh nhẹn trong ứng xử sao? Tiết kiệm được tiền trong vấn đề tuyển dụng thì tội gì người ta phải cho thi hết.
Chúc mừng vì bạn là một " trong số đo "

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chúc mừng vì bạn là một " trong số đo "
Bạn tỏ ra tức tối vậy sao? Quá trẻ con và còn cần nhiều thời gian để lớn.
Kinh tế đi xuống nên kiếm 1 công việc tốt không hề dễ dàng. Lao động thì lại quá dư thừa. Nhà tuyển dụng có thể không thích bạn, lựa chọn một ứng viên khác chẳng kém gì bạn một cách dễ dàng. Còn bạn thì sao? Không có nhiều lựa chọn để làm việc và có thể sẽ còn thất nghiệp dài hạn. Ai ở vị thế yếu thì phải chạy theo tiêu chuẩn của người khác. Mình cũng chỉ bằng khá và biết là sẽ bị loại hồ sơ nên chủ động tìm một cơ hội khác. Trong công việc cũng thế, bạn đúng trưởng phòng sai bạn cũng phải im, cãi lấy được chỉ có mất việc. Mới bước ra ngoài đời gặp chút khó khăn mà chỉ biết kêu ca.

t chỉ ko đồng ý vs bạn 1 điều, đó là không nên chỉ trích người khác như thê, và đúng ra là bạn ko có quyền, nếu là ng xác định c/s còn nhìu khó khăn, thì bạn nên cân nhắc những điều mình nói.
đây là nơi mọi ng chia sẻ, ai cũng có cách suy nghĩ riêng, cũng có những điều thừa hiểu, nhưng đôi khi vẫn kêu than vài câu theo bản năng, giải tỏa cảm xúc ^^
mình lên ub mục đích là cùng nhau cố gắng mà, đừng làm mất không khí vậy chứ ^^
hi.
. Trên UB nhiều bạn thiển cận vậy nhỉ..

Vấn đề bjo là có bác nào đc gọi đi chưa ạ:( đồn là tầm m8 m9 thi mà sao bjo chưa thấy sủi tăm j nhỉ:(

Mình có quen một chị làm trong Exim đống đa nói là chưa thi đâu,hiện giờ ngày nào cũng đang nhập dữ liệu, đánh số báo danh, nên các bạn đừng nóng vội làm chi. Nếu được thi thì sẽ liên lạc bằng điện thoại nên cứ cần chú ý điện thoại nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên