Eximbank EXimBank tuyển dụng Nhân viên Tín dụng - Khu vực TPHCM, An Giang [03.08.2012]

ừ tớ cũng cộng hòa, sao không thấy động tĩnh gì cả, hay mấy bạn kia ở an giang nhỉ.

Tụi tớ mới thi ở Tp xong nè. Hihi.

Câu 1: "Theo quy định của NHNN, đối tượng nào được vay vốn bằng ngoại tệ? Doanh nghiệp vay vốn bằng ngoại tệ có thể chịu những rủi ro gì? Ngân hàng có thể giảm rủi ro tỷ giá cho doanh nghiệp bằng cách nào?"

Câu 2: "Khi thẩm định dự án đầu tư, ngân hàng quan tâm đến những yếu tố nào nhất, vì sao? Nêu ví dụ thực tế một dự án đầu tư mà anh/chi đã tham gia thẩm định? Bài học kinh nghiệm và kiến thức rút ra từ việc thẩm định dự án đó?"

Câu 3: "Rủi ro tín dụng là gì? Nêu các biện pháp để hạn chế rủi ro tín dụng?"

-- Theo lời một em mới thi xong --
Còn đề anh văn thì thôi rồi, không bik mem khác sao chứ khó kinh.
Bao gồm điền từ, loai từ, chọn lỗi sai, 3 bài đọc trả lời câu hỏi, 1 bài đọc điền từ thích hợp vào chỗ trống (tự chọn từ nhé) =))

Bạn nộp hồ sơ chi nhánh nào vậy?
Tụi tớ mới thi ở Tp xong nè. Hihi.

Câu 1: "Theo quy định của NHNN, đối tượng nào được vay vốn bằng ngoại tệ? Doanh nghiệp vay vốn bằng ngoại tệ có thể chịu những rủi ro gì? Ngân hàng có thể giảm rủi ro tỷ giá cho doanh nghiệp bằng cách nào?"

Câu 2: "Khi thẩm định dự án đầu tư, ngân hàng quan tâm đến những yếu tố nào nhất, vì sao? Nêu ví dụ thực tế một dự án đầu tư mà anh/chi đã tham gia thẩm định? Bài học kinh nghiệm và kiến thức rút ra từ việc thẩm định dự án đó?"

Câu 3: "Rủi ro tín dụng là gì? Nêu các biện pháp để hạn chế rủi ro tín dụng?"

-- Theo lời một em mới thi xong --
Còn đề anh văn thì thôi rồi, không bik mem khác sao chứ khó kinh.
Bao gồm điền từ, loai từ, chọn lỗi sai, 3 bài đọc trả lời câu hỏi, 1 bài đọc điền từ thích hợp vào chỗ trống (tự chọn từ nhé) =))

nhìn cái đề, câu 2, chứng tỏ đề này cho a/c đã có kinh nghiệm. Mình mới ra trường, k được gọi là phải rồi. Các bạn mới ra trường có giống mình không?

nhìn cái đề, câu 2, chứng tỏ đề này cho a/c đã có kinh nghiệm. Mình mới ra trường, k được gọi là phải rồi. Các bạn mới ra trường có giống mình không?
Hi vọng thôi bạn, mình không chém nhưng mấy câu trên thì mình có thể trả lời ok, mình học tài chính doanh nghiệp nên đã làm mấy cái này rồi. Đang hi vọng nó chia thành nhiều đợt.:)

Có mem nào được gọi đi phỏng vấn chưa vậy??? Báo cáo cái coi. Do mấy anh chị nói nếu không thấy gọi coi như đã rớt nên không dám gọi hỏi.

có bạn nào ở An Giang được gọi 29/8 (thứ 4) đi thi không vậy :">

Mình được gọi thứ 6 này đi phỏng vấn, địa chỉ là tòa nhà Vimcom. Mới được gọi chiều thứ ba. Chúc các bạn trên UB cũng sớm nhận được điện thoại.

hôm nay thi exim mà sao chẳng thấy động tĩnh gì vậy ta? CHẳng lẽ mình thi 1 mình à =)) =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên