Eximbank Eximbank chi nhánh Long Biên tuyển dụng QHKH, Hỗ trợ Tín dụng và Nhân viên bán hàng

Hôm qua mình đến nộp thì gặp 2 anh chị, thấy trước mình có 2 bạn học Kinh Doanh Công Nghệ vẫn đc nhận hồ sơ mà. Lúc mình đến thì chị kia đang bận nên bảo mình ngồi chờ để anh kia nhận hồ sơ. Thấy 2 anh chị có vẻ lạnh lùng nhưng ko đến nỗi khó chịu lắm. Kiểm tra hồ sơ cũng nhanh, tý là xong mà cũng không hỏi han gì, chỉ nhắc nhở là ghi tên vị trí ứng tuyển vào bìa hồ sơ, xong rồi về thôi.
Còn bác bảo vệ tớ thấy đâu có khó tính gì đâu, dễ tính đấy chứ nhỉ

Hôm qua mình đến nộp thì gặp 2 anh chị, thấy trước mình có 2 bạn học Kinh Doanh Công Nghệ vẫn đc nhận hồ sơ mà. Lúc mình đến thì chị kia đang bận nên bảo mình ngồi chờ để anh kia nhận hồ sơ. Thấy 2 anh chị có vẻ lạnh lùng nhưng ko đến nỗi khó chịu lắm. Kiểm tra hồ sơ cũng nhanh, tý là xong mà cũng không hỏi han gì, chỉ nhắc nhở là ghi tên vị trí ứng tuyển vào bìa hồ sơ, xong rồi về thôi.
Còn bác bảo vệ tớ thấy đâu có khó tính gì đâu, dễ tính đấy chứ nhỉ
Thế mà Đại học Kinh Tế- ĐH Quốc Gia bọn tớ bị bác trưởng phòng từ chối ko nhận hồ sơ đó bạn ạ

huhu hôm nay đến nộp bị đuổi về chỉ vì k đủ chiều cao @@. Kiểu này đi làm lại giấy khám sk rồi cải trang đi nộp lại nhỉ =)) mà các bạn nộp lúc nào mà gặp đc chị thế, lúc mình đến thấy có 1 ông đàn ông, 1 ông già, 1 ông trẻ, ông trẻ nhận hồ sơ mình :< chỉ sợ nộp lại ông ý lại nhận ra :< . mà đúng là chỗ này họ k nhận dân lập vs mấy trường Đh tốp dưới đâu, có 1 bạn gái Kinh doanh công nghê đến nộp bị cho về ngay chưa kịp xem hồ sơ :-ss
Trùi :( Mình KDCN. Đang định tsau nộp :( Làm tnao đây :-ss
Thế các bạn đến nộp khoảng mấy giờ mà gặp bác trưởng phòng vậy, cho mình biết với. Mình cảm ơn!

Thế mà Đại học Kinh Tế- ĐH Quốc Gia bọn tớ bị bác trưởng phòng từ chối ko nhận hồ sơ đó bạn ạ

Ko hiểu bác trưởng phòng trông như thế nào, tớ ko biết vì lúc đến nộp thì chỉ có 2 người mà anh thu hồ sơ của tớ thì chắc chỉ tầm ngoài 35t nên tớ đoán ko phải trưởng phòng cậu nói.
Mà cái phòng hành chính nhân sự ấy bé tý lại chỉ có 2 cái bàn, ko hiểu bác trưởng phòng ngồi đâu nữa :-? Hay là ngồi ở cái bàn có gắn màn hình theo dõi :-|

Ko hiểu bác trưởng phòng trông như thế nào, tớ ko biết vì lúc đến nộp thì chỉ có 2 người mà anh thu hồ sơ của tớ thì chắc chỉ tầm ngoài 35t nên tớ đoán ko phải trưởng phòng cậu nói.
Mà cái phòng hành chính nhân sự ấy bé tý lại chỉ có 2 cái bàn, ko hiểu bác trưởng phòng ngồi đâu nữa :-? Hay là ngồi ở cái bàn có gắn màn hình theo dõi :-|
Lúc tớ vào có mình bác trưởng phòng với anh kia thôi, anh ấy chỉ sang bác, rồi lại sang anh, sau mới thấy chị.Bnaf xếp hình chữ L, đi từ ngoài vào là 2 anh chị, bác ấy thì ngồi đối diện của ra vào mà

Bác trưởng phòng ngồi bàn trong cùng đó bạn, đối diện cửa ra vào luôn. Bác trai, đeo kính.
Bác cũng chỉ hơi kỹ tính một chút, nếu mà mình cứ chuẩn bị đầy đủ, ăn mặc lịch sự, nhẹ nhàng, lễ phép thì cũng không vấn đề gì :D

Chả hiểu sao Kinh Doanh CN được nhận, mà trường Đh Kinh tế- ĐHQG bị bác ấy bảo là ko chuyên về kinh tế nên ko nhận. ĐH Kinh tế ko chuyên về kinh tế thì chuyên về gì???????????

hi, chia sẻ các bạn 1 tí. mình cug bon chen đi nộp mấy hôm trước rồi. số đen vào đúng bác trưởng phòng @.@. bác ý để ý rất kỹ, may mà mình chuẩn bị tương đối ổn nên cũng không bị nói gì nhiều. chỉ bị phàn nàn là "Sao đơn xin việc viết dài thế, lại đánh máy chứ không phải viết tay" @.@. Các bạn đến sau chú ý nhé.
Còn nữa, các bạn ăn mặc cho tử tế, mấy bạn quần bò áo font dù có được các anh chị trẻ khác nhận thì sẽ vẫn bị bác trưởng phòng nhắc là ghi dấu x trên hồ sơ đó @.@. Cái tập bác ấy nhận thì thôi rồi, người bị 1 dấu, người bị 2 dấu. Mình k biết dính mấy dấu đây @.@. Tốt nhất là dù có may mắn vào các anh chị trẻ thu hồ sơ thì cũng nên nhẹ nhàng, lễ phép ngay từ đâu. Ra khỏi phòng thì chào cả phòng (Nếu các bạn không muốn bị ăn dấu x) :)
Trời ơi, bạn ơi, hôm qua t đi nộp, gặp ngay bác ấy, t bị bác ấy bê ngay một chữ X vào hồ sơ nhưng ko thấy bác ấy nói gì với t(mặc dù t mặc quần bò =))) Bác ấy bảo của cháu xong rồi, thế là t chào cả phòng rồi cun cút đi về mà, hix hix có khi nào bị loại roài chăng :-s

Uh thì hôm tớ đi nộp, sau khi bạn quần bò áo font nộp xong xuôi và ra khỏi phòng thì bác ấy mới bảo với anh vừa thu hồ sơ là "ghi dấu X vào hồ sơ ấy" mà :D
Tớ nghĩ mấy dấu X ấy đánh giá hình thức với tác phong bề ngoài thôi, chứ còn quan trọng là hồ sơ của bạn đẹp hay không nữa cơ mà :D. Tuy nhiên ăn điểm phần gì thì tốt phần ấy chứ đúng không :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên