Em rất muốn trở thành NV QHKH tại 1 trong 5 NH lớn @@!

shyb0y9x

Verified Banker
Như thớt ạ, em mong muốn đc làm việc ở môi trường chuyên nghiệp, nhưng mà khổ nỗi là nhà k có điều kiện nên từ khi đi học em đã xác định là tự đi xin việc. Khi mà năm tới là năm cuối của quãng đời sinh viên tại HVNH thì em thật sự lo, trước đây em luôn tự tin với tấm bằng giỏi, giao tiếp cũng ổn (chưa thực sự đi vào lòng người như thằng bạn em), khả năng chịu áp lực là rất cao, tính độc lập cũng cao, lại năng động. Nhưng khi view qua 1 lượt các đợt cắt giảm nhân sự, rồi các bạn ôm hận mang về sau khi đi phỏng vấn. Em thấy lo lắng, lỡ 1 ngày mình k thể trở thành NV QHKH ở các NH lớn thì buồn lắm, m.n sẽ rất thất vọng về em. Anh chị có thể tư vấn cho em với đc k ạh, em cảm ơn :(

Tốt nghiệp xong cứ thi thử vài Ngân hàng lớn luôn đi, vào được thì là cái tốt, không vào được thì sẽ nhận ra là mình còn phải cố gắng nhiều hơn nữa. Bắt đầu từ vị trí nào cũng được, NH lớn hay nhỏ cũng chả sao, quan trọng là 10-20 năm nữa vị trí bạn ở đâu ? :D

ra giảng đường đại học thì em sẽ biết đời không như mơ em ạ:D có những người bằng giỏi ngoại thương, KTQD vẫn còn phải đi bán hàng:D anh biết một vài anh chị bằng xuất xắc HVNH cũng phải chật vật lắm mới vào được NHTM chứ chưa dám mơ ngân hàng lớn, muốn vào NH lớn phải thật giỏi không chỉ kiến thức mà còn tiếng anh, giao tiếp và ngoại hình nữa:D ban đầu mới ra trường thì nên thi NHTM đế lấy KN đi, đừng mơ nữa:D

Ngoài kiến thức để qua các vòng Test ra thì cái sự TỰ TIN của em thể hiện ra ntn được nhà tuyển dụng rất quan tâm đấy. Chủ yếu vấn là kĩ năng giao tiếp thông qua cách em nói chuyện mà thôi !

P/s: Cố lên em, a đánh giá cao việc em quan tâm tới nghề nghiệp của mình ở thời điểm bây giờ!

Còn 1 lời khuyên nữa là ngay lập tức nên tham gia một công việc part-time về sales nhé :)

good luck^^

dạ, em cảm ơn anh chị nhiều :D

- - - Updated - - -

Ngoài kiến thức để qua các vòng Test ra thì cái sự TỰ TIN của em thể hiện ra ntn được nhà tuyển dụng rất quan tâm đấy. Chủ yếu vấn là kĩ năng giao tiếp thông qua cách em nói chuyện mà thôi !

P/s: Cố lên em, a đánh giá cao việc em quan tâm tới nghề nghiệp của mình ở thời điểm bây giờ!

Còn 1 lời khuyên nữa là ngay lập tức nên tham gia một công việc part-time về sales nhé :)

good luck^^

em cũng đang tính như vậy :D

:)) em trở về là tốt rồi, ko sao....NH nào cũng đc, trong chán ngoài thèm cả thôi e, chị đoán thế, chứ chưa đc làm NH nhớn, =))

"hữu xạ tự nhiên hương" bạn ạ, bạn cứ làm tốt ở NH nhỏ, nếu top NH lớn thấy được năng lực của bạn thì có những trường hợp còn có cả thành viên HĐQT đến thuyết phục bạn về với NH họ nữa cơ, còn top NH lớn theo tui nghĩ chắc bạn đang nói về vốn điều lệ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên