EM cần mọi người cho ý kiến e đang đau đầu về việc lựa chọn công việc quá

chuyện là thế này. e học bằng 1 ra làm IT h đang làm trong 1 cơ quan nhà nước lương thấp tẹt 2,3tr được cái ổn định ko đủ tiền uống cafe hix,vừa rồi e có học xong văn bằng 2 kế toán, đợt này e phỏng vấn (có nhờ cậy ah nha) và e đã đc vị trí RM doanh nghiệp. E đang đau đầu không biết m có nên làm ko đây. muốn qua ngân hàng làm lắm lương dù sao cũng cao hơn nhưng mà kiến thức về tín dụng, về ngân hàng gần như là không có, quan hệ xã hội cũng ít. Liệu e có thể làm được ở vị trí tín dụng này không. Liệu vừa làm vừa tiếp thu kiến thức từ những người đi trứoc có làm được ko?hjx, e sợ thử việc 2 tháng mà không làm được việc ko biết j ng ta cho out thì nhục quá, các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp e vs nhé!!! ^ ^!

Trời, ko kiến thức ngân hàng, ko có quan hệ xã hội, nhưng chắc bạn có "gốc" bự nên mới xin được vị trí RM qua. Theo mình biết thì một số ngân hàng có các vị trí tín dụng sau: RA, RO, RM. Vậy lương vị trí ngân hàng chắc phải hơn vị trí bạn đang làm cả chục lần quá!!! Không thử sẽ ko biết khả năng của mình!

tại sao trong xã hội lại có người giầu hơn người khác....vì họ biết nắm lấy cơ hội của chính mình!!!

cứ lao vào mà làm đi bạn ak :)
có áp lực mới phát triển dc :)
Còn việc bạn vào ngân hàng qua đường quen biết thì cũng ko sao, mình có mqh tại sao ko tận dụng. đúng ko ?
quan trọng là lúc làm việc bạn thể hiện thế nào cho tốt là dc.ok?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên