EM cần mọi người cho ý kiến e đang đau đầu về việc lựa chọn công việc quá

chuyện là thế này. e học bằng 1 ra làm IT h đang làm trong 1 cơ quan nhà nước lương thấp tẹt 2,3tr được cái ổn định ko đủ tiền uống cafe hix,vừa rồi e có học xong văn bằng 2 kế toán, đợt này e phỏng vấn (có nhờ cậy ah nha) và e đã đc vị trí RM doanh nghiệp. E đang đau đầu không biết m có nên làm ko đây. muốn qua ngân hàng làm lắm lương dù sao cũng cao hơn nhưng mà kiến thức về tín dụng, về ngân hàng gần như là không có, quan hệ xã hội cũng ít. Liệu e có thể làm được ở vị trí tín dụng này không. Liệu vừa làm vừa tiếp thu kiến thức từ những người đi trứoc có làm được ko?hjx, e sợ thử việc 2 tháng mà không làm được việc ko biết j ng ta cho out thì nhục quá, các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp e vs nhé!!! ^ ^!

Sợ thì đừng làm nữa :p
Hãy làm gì vừa sức của mình. Còn nếu vẫn muốn theo đuổi thì đi học lớp kHDN của U&Bank nhá, bằng do HVTC cấp hoặc các lớp buổi tối của HVNH nhé, học lớp Tín dụng ý
P/S: Bạn mình làm ở Bộ cũng thấp tẹt, lương như bạn ý :)) nhưng nó bảo cứ từ từ rồi sẽ lên lương :)) chưa gì đã muốn cao ngay rồi :p

Trước hết xin chào và chúc chủ topic và toàn thể các thành viên trong ub !
Thứ nhất : Tuy tớ chưa có kinh nghiệm đi làm ( nên cũng chỉ giám nói suy nghĩ của mình trong trưởng hợp này cho bạn tham khảo ) và theo tớ có 1 câu mà từ xưa tới nay vẫn nói : " ĐỨNG NÚI NÀY TRÔNG NÚI NỌ " ý nghĩa của câu nói này thì chắc cậu cũng biết , nhưng nó cũng không hoàn toàn đúng ,trong chuyện này để lưa chọn giữa việc chuyển đi hay ở lại , cậu phải xem xét thật kỹ ( tất nhiên nếu bạn là người phản ánh nhanh thì có thể lựa chọn ngay) .
Bỏ công việc cũ để theo đuổi 1 công việc mới ( tiềm năng hơn , lương cao hơn ....nhưng đi kèm với nó là mức độ đòi hỏi cao hơn, áp lực hơn .....)
Nhưng nếu cậu không quyết đoán thì cũng có thể cậu cũng đã bỏ qua 1 cơ hội quý giá trong đời ( vì cậu cũng có yếu tố bên ngoài tác động là có người quen)
Và theo quan điểm của riêng tớ thì nhưng nơi nào cho ta cơ hội phát triển thì T sẵn sàng chấp nhận rủi ro ( mình còn trẻ mà lo gì không còn cơ hội) !
Và nếu bạn lo lắng về Kiến thức về Tín dụng thì cậu có thể đi học thêm bổ túc thêm trong quá trình học cũng như trong thực tế , và khóa học của UB cũng có thể là 1 lựa chọn cho bạn
Còn rất nhiều điều nhưng có lẽ tớ chỉ nói tới đó thôi ( nói nhiều mọi người lại méng tớ chết :d ) có gì sai mong cậu thông cảm
Chúc cậu thành công trên con đường mà cậu đang đi và sẽ đi !

e cu lam o tren Bo di. tu tu luong se cao. chu jo lam NH ma chua co chut kien thuc j, lai it moi quan he. Ma e k muon co gang hoc buoi toi thi hoi kho day e ah.
Neu xac dinh lam NH vi iu thik NH thuc su thi e hay qdinh bo cong viec o tren Bo. Dau tu hoc chuyen mon NH va hoc cach no luc nhiu hon ^^
Co len e nha!!

e ở hải phòng cơ, ub có mở lớp dưới hp không hả nhi??

Thế thì chịu rôi :)). Thế bạn cứ làm Bộ đi. Bi h thời buổi kinh tế khó khăn, xin sang NH cũng khó lắm đó :p
Đúng rồi đó, ở Bộ thì *** là chính mà =)) (như bạn nói đó)

Có gì mà phải ngại, bạn cứ làm đi, vừa làm vừa học.Tôi cũng vậy, tôi học IT đầu tiên và bây h là thạc sĩ kế toán... đang làm luận văn TN, tớ đã làm BIDV 5 năm rồi, nghỉ BIDV đi học thạc sĩ, bây h xin vô ACB, đã pv được 2 vòng mà bi h đang đợi dài cổ , thật là nóng ruột quá đi... không biết có nên nộp hồ sơ chỗ khác không, vì chỗ này mình đang ưng ý, nếu tiêu thì thật là tiếc quá đi...

Có gì mà phải ngại, bạn cứ làm đi, vừa làm vừa học.Tôi cũng vậy, tôi học IT đầu tiên và bây h là thạ

Có gì mà phải ngại, bạn cứ làm đi, vừa làm vừa học.Tôi cũng vậy, tôi học IT đầu tiên và bây h là thạc sĩ kế toán... đang làm luận văn TN, tớ đã làm BIDV 5 năm rồi, nghỉ BIDV đi học thạc sĩ, bây h xin vô ACB, đã pv được 2 vòng mà bi h đang đợi dài cổ , thật là nóng ruột quá đi... không biết có nên nộp hồ sơ chỗ khác không, vì chỗ này mình đang ưng ý, nếu tiêu thì thật là tiếc quá đi...
ts lại k làm bên bidv nữa ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back