Đừng khiêm tốn khi nhấn nút Thanks

mondays

Verified Banker
Đây là một bài viết mình thấy rất hay và chép lại để chúng ta cùng suy nghĩ
Theo mình thì nhiều bạn trong Forum vẫn giữ nguyên thói quen 'cổ lỗ sỉ" là vào đọc rồi đi,cùng lắm thì bình 1-2 câu....nhưng nhiệm vụ các mem đâu phải thế đã hết ??? Nhấn Thanks cho 1 bài viết hay,bổ ích sẽ có rất nhiều cái lợi mà chỉ cần chưa đến 2s để bạn click nút Thanks ở cuối mỗi bài viết....

1.Cái lợi thứ nhất là bạn sẽ tạo cho người viết bài một sự thích thú.Họ thích phần nhiều ko phải vì thanks,mà là họ đã thấy bài viết của mình thực sự có ích cho ai đó.Họ mừng vì mình đã cống hiến được cho "nhân loại".

2.Cái lợi thứ 2 là bạn sẽ được ghi tên vào sổ "đen" của những người viết khi bạn thanks họ...bởi vì ở đây sổ "đen" là họ sẽ biết đến nick của bạn.Đa số những người được thanks luôn nhìn nick những mem đã thanks họ để ghi nhớ lại và sau này có cơ hội...hay họ sẽ tìm các bài viết của bạn để đọc-đó là một lợi thế của bạn !

3.Cái lợi thứ 3 là tỏ ra bạn là một người lịch sự, khi tiếp nhận một thông tin có ích cũng như hiểu được nó ! là người chúng ta luôn biết cho và nhận. Khi ta nhận được điều có ích của họ thì điều duy nhất chúng ta ko phải là để lại một lời bình mà là thêm 1 lần thanks....
....
..Và cuối cùng : Thanks là 1 nghệ thuật.
Mong các mem đọc và suy ngẫm... !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình thì nhiều bạn trong Forum vẫn giữ nguyên thói quen 'cổ lỗ sỉ" là vào đọc rồi đi,cùng lắm thì bình 1-2 câu....nhưng nhiệm vụ các mem đâu phải thế đã hết ??? Nhấn Thanks cho 1 bài viết hay,bổ ích sẽ có rất nhiều cái lợi mà chỉ cần chưa đến 2s để bạn click nút Thanks ở cuối mỗi bài viết....

1.Cái lợi thứ nhất là bạn sẽ tạo cho người viết bài một sự thích thú.Họ thích phần nhiều ko phải vì thanks,mà là họ đã thấy bài viết của mình thực sự có ích cho ai đó.Họ mừng vì mình đã cống hiến được cho "nhân loại".

2.Cái lợi thứ 2 là bạn sẽ được ghi tên vào sổ "đen" của những người viết khi bạn thanks họ...bởi vì ở đây sổ "đen" là họ sẽ biết đến niick của bạn.Đa số những người được thanks luôn nhìn nik những mem đã thanks họ để ghi nhớ lại và sau này có cơ hội...hay họ sẽ tìm các bài viết của bạn để đọc-đó là một lợi thế của bạn !

3.Cái lợi thứ 3 là tỏ ra bạn là một người lịch sự, khi tiếp nhận một thông tin có ích cũng như hiểu được nó ! là người chúng ta luôn biết cho và nhận. Khi ta nhận được điều có ích của họ thì điều duy nhất chúng ta ko phải là để lại một lời bình mà là thêm 1 lần thanks....
....
..Và cuối cùng : Thanks là 1 nghệ thuật.
rất nhiều...Mong các mem đọc và suy ngẫm... !

Bạn nên để Cỡ chữ là 3 cho dễ nhìn nhé, nhìn thế này nhức mắt lắm, dù sao cũng thanks cho tinh thần^^​

GIÁ TRỊ CỦA HỘI NHẬP QUỐC TẾ!
Ở Việt Nam, nói đến văn hóa thì rất giầu bản sắc và đa dạng phong phú, chúng ta luôn tự hào là đất nước nghìn năm văn hiến, có một trang sử hào hùng về lịch sử dựng nước và giữ nước; là chân giá trị để con cháu mãi mãi tự hào và tự tôn bởi chúng ta là con rồng cháu tiên...;;)
Nhưng thực tế thì sao, có lẽ những giá trị văn hóa chỉ còn lưu trên những trang ký sử, có vẻ nét đẹp văn hóa đang ngày càng mai một theo 4 từ "kinh tế thị trường" hay "hội nhập quốc tế"...Thiết nghĩ, hội nhập quốc tế là cơ hội tốt để chúng ta nâng cao tri thức dân tộc, tiếp thu văn minh của nhân loại và cải thiện đời sống xã hội về cả vật chất lẫn tinh thần; HÒA NHẬP CHỨ KHÔNG THỂ HÒA TAN, tuy nhiên chúng ta đang HÒA TAN với thế giới nhiều hơn là những điều học được từ họ...
Chắc hẳn ai cũng nghĩ rằng học hỏi những tiến bộ, văn minh của thế giới thì mình sẽ phát triển hơn; nhưng hãy dừng lại 01 phút để suy ngẫm, chúng ta học được điều hay gì ở họ: Văn hóa giao thông, văn hóa từ chức, tự chịu trách nhiệm của lãnh đạo...hay đơn giản là chuyện vệ sinh công cộng, văn hóa xếp hàng..v.v...TẠI SAO những điều đó ta lại học hỏi khó thế; đừng bảo chúng ta ko muốn học, mà thực tế chúng ta chưa thật sự học, thiếu chủ động, thiếu cơ chế từ trên xuống dưới; hay đâu đó (lại là đa số) trong đầu vẫn mưu toan vụ lợi cho cá nhân, gia đình mình mà chưa nghĩ đến lợi ích chung của XÃ HỘI. Giá trị con người bị đảo lộn, bị xem nhẹ bởi 2 chữ TIỀN TỆ, họ có thể làm tất cả vì ĐỒNG TIỀN; Hãy thử xem lại những tư liệu, bài báo về KINH DOANH ĐA CẤP các bạn sẽ rõ; đây là một hình thức kinh doanh tiên tiến; thế mà về tới Việt Nam nó lại trở thành LỪA ĐẢO, lừa đảo dây chuyền từ thành thị tới mọi ngõ ngách của nông thôn, miền núi...thất vọng! Vậy thử hỏi, chúng ta du nhập được gì, học hỏi được gì khi con người chỉ dẫm đạp lên nhau mà sống; tại sao không dắt tay nhau cùng tiến... >:D<
Quay lại với chủ đề topic; Cảm ơn (thanks) cũng là một nét đẹp văn hóa mà chúng ta không phải học hỏi ở đâu bởi từ trong thâm tâm mỗi chúng ta đều chứa đựng điều đó, nhưng sử dụng nó như thế nào cho phù hợp lại là chuyện khác; khi đọc, khi xem hay nghe một điều gì đó bổ ích, ai cũng muốn cảm ơn người đã mang lại điều đó cho mình; vậy nên khi Thanks topic nào đó trên diễn đàn, nghĩa là bạn được thoải mái, mãn nguyện, vì thế đừng ngại ngùng khi Thanks.
Trong câu chuyện hội nhập, mỗi người tự ý thức được điều đó để khi du khách nước ngoài tới Việt Nam, họ sẽ học tập được nét đẹp đó ở chúng ta; để họ có thể thốt lên rằng "cảm ơn các bạn Việt Nam đã mang sự hài lòng đến toàn thế giới" :D
Cảm ơn chủ topic cho tôi có cơ hội nói lên suy nghĩ của mình về những gì đã, đang và sẽ xảy ra! :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back