Đợt thi tuyển Vietcombank 8 chi nhánh Đông Bắc Bộ tại Hà Long 21/09/2013

Sáng nay, 21/09/2013, Vietcombank tổ chức thi tuyển nhân viên mới cho 8 chi nhánh khu vực Đông bắc bộ gồm: Quảng Ninh, Hạ Long, Móng Cái, Hải Dương, Hưng Yên, Bắc Ninh, Bắc Giang. Lần thi này các thí sinh được tập trung thi tại Tp Hạ Long, ngay khách sạn 4sao Sài Gòn - Hạ Long rất hoàng tráng :D
Đề thi vẫn gồm 2 phần: nghiệp vụ và tiếng anh. Cá nhân mình thấy đề khoai đơn giản thì mình dốt và khi ôn thi gì cả. Phần nghiệp vụ hỏi rộng đủ các thứ nên mình toàn 50/50. Còn tiếng anh, ai đã thu thập được tài liệu về đợt thi trước sẽ có kết quả tốt ;)
Hy vọng đc 1 slot đi pv. Đợi lâu quá rồi :(

Nghiệp vụ dễ hơn mình tưởng tượng (Tức là tưởng tượng là khó kinh khủng ấy), có nhiều câu giống đề các bạn đã share trên đây, nói chung làm cũng được :D.
Còn tiếng anh thì... mình thấy nhiều ng cũng làm k tốt như mình :(, đề hơi dài, và khó (tại mình cũng k giỏi tiếng anh lắm nên cảm nhận thế)

Hjx, đi thi về thấy tiếc vì đã không nghiên cứu đề mọi người đã share về đợt thi trước, vì nghĩ là vừa thi xong sẽ không vào lại nữa. Ai ngờ đề nhai lại đến 90%, chắc nhiều bạn làm được ( không có mình :((( ) chán nản!

- - - Updated - - -

Có ai biết VCB tính điểm như nào k? Nghiệp vụ + tiếng anh chia đôi hay TA chỉ là môn điều kiện thôi? Bài TA mình làm tốt hơn nghiệp vụ nhiều :(

ban thi chi nhanh nao the?
con nho de vs dap an nhu nao ko?
post len cho moi ng tham khao. hehe
Mình thi ở HD, Do đề nghiệp vụ quá rộng nên mình ko nhớ được, chỉ nhớ câu mình ko làm đc khi hỏi về dịch vụ của VCB: đầu số 8170 chuyển đổi thành tên chi nhánh khi nào. Mình chọn bừa và sai be bét :(
Tiếng anh thì chúc mừng các bạn đã biết đến bài Bank về US và teenagers UK :D

Mình thi ở HD, Do đề nghiệp vụ quá rộng nên mình ko nhớ được, chỉ nhớ câu mình ko làm đc khi hỏi về dịch vụ của VCB: đầu số 8170 chuyển đổi thành tên chi nhánh khi nào. Mình chọn bừa và sai be bét :(
Tiếng anh thì chúc mừng các bạn đã biết đến bài Bank về US và teenagers UK :D
nghe nói từ tháng 6/ 2012. tớ cũng sai bét

có bạn nào tìm được đề về phần đọc bài ngân hàng ở Cyprus bị ảnh hưởng bới khủng hoảng ở Hy lạp ko? mình ko nhớ bài đó tnao nên ko tìm đc? bạn nào làm được bài đó cho xin đáp án 3 câu với. Thanks nhiều nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back
Bên trên