điều chỉnh thời hạn trả nợ và gia hạn nợ

nhi_tc2

Thành viên
các anh chị cho em hỏi điều chỉnh hạn trả nợ và gia hạn nợ khác nhau như thế nào ạ? vừa rồi em có đọc bài viết cụ thể nợ nhóm 2 gồm: nợ quá hạn từ 10 - 90 ngày; nợ điều chỉnh hạn trả nợ lần đầu; Nợ nhóm 3 gồm: nợ quá hạn từ 91 - 180 ngày; Nợ gia hạn nợ lần đầu; miễn hoặc giảm lãi. em phân vân giữa nợ điều chỉnh hạn trả nợ lần đầu ở nhóm 2 với nợ gia hạn nợ lần đầu ở nhóm 3 có gì khác nhau vậy? mong được các anh chị giải thích giúp em. Thanks.

VD: Vay 100tr trong 1 năm, trả lãi hàng tháng, cuối kì trả lãi và nợ gốc luôn.
Điều chỉnh kì hạn nợ có thể hiểu như thế này: Đến tháng trả lãi mà trả không được, 1 tháng gấp quá tiền xoay không kịp nên giờ Kh muốn chuyển thành trả lãi 3 tháng 1 lần. Đó là điều chỉnh kì hạn trả nợ.
Gia hạn nợ: là hết 1 năm đến ngày trả nợ, hok có tiền trả, nên muốn gia hạn nợ thêm nửa năm nữa.
Hiểu đơn giản thì là vậy, còn điều chỉnh hay gia hạn nợ không phải khách hàng muốn là được.

VD: Vay 100tr trong 1 năm, trả lãi hàng tháng, cuối kì trả lãi và nợ gốc luôn.
Điều chỉnh kì hạn nợ có thể hiểu như thế này: Đến tháng trả lãi mà trả không được, 1 tháng gấp quá tiền xoay không kịp nên giờ Kh muốn chuyển thành trả lãi 3 tháng 1 lần. Đó là điều chỉnh kì hạn trả nợ.
Gia hạn nợ: là hết 1 năm đến ngày trả nợ, hok có tiền trả, nên muốn gia hạn nợ thêm nửa năm nữa.
Hiểu đơn giản thì là vậy, còn điều chỉnh hay gia hạn nợ không phải khách hàng muốn là được.
cảm ơn bài viết của bạn nha ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back