Đi xin thực tập khó quá!

em đi xin thực tập ròng rã 3 tuần mà không xin được chỗ nào hết hic..hic. có ngân hàng thì chưa qua được vòng bảo vệ, có ngân hàng thì nói là không nhận thực tập, mà năm nay trường em tính điểm báo cáo thực tập nữa, trường thì không xin cho sinh viên, em thì không có ai quen làm trong ngân hàng hết, nản quá các anh chị ơi! anh chị nào làm trong ngân hàng giúp em với!!

Vấn đề là làm sao bạn gặp được họ khi phải qua 2 ba cửa bảo vệ và nhân viên cái này tùy vào sự lanh lợi của mỗi người, cứ đóng vai khách vô giạo dịch rồi đi WC xong quan sát phòng trưởng phòng hay Giám đốc ở đâu rồi gõ cửa đi vào và trình bày nguyện vọng của mình
=))
Chết cười vs bạn này
Nghe như film hành động ấy nhỉ? =))

Đừng lo, tớ chưa thấy ai ko có chỗ thực tập cả :D
Đường cùng thì nhờ thầy cô hướng dẫn thực tập xin cho :D
All is well :D

Theo mình thì các bạn cần đưa thông tin về chuyên ngành học và mong muốn hoặc kế hoạch thực tập thì người khác mới có thể giúp được, chứ bâng quơ thế này, giúp bằng cách nào?

mình học dh ngân hàng mình đã xin được rồi cũng mai mắn

- - - Updated - - -

cũng nhờ có người quen chứ lúc trước mình đi xin ròng rã mà không ngân hàng nào nhận hết mình thấy toàn là người quen xin không

Mình cũng chưa xin được chỗ thực tập này :(
Không biết sắp tới còn ngân hàng nào tuyển thực tập sinh nữa không mọi người nhỉ???
Sắp phải đi thực tập rồi mà chưa đâu vào đâu, thực sự lo lắng :(

năm ngoái có VPB tuyển thực tập sinh nữa đấy. Sao các bạn ko apply thẳng vào NH luôn nhỉ? một số NH ghi là yêu cầu tốt nghiệp ĐH nhưng thực tế thì vẫn gọi pv những bạn sắp ra trg. Mình có quen vài ng đi làm từ t2, t3 trong khi tháng 7 mới lấy bằng. Cuộc sống là ko chờ đợi mà!

Bài viết rất hay, cám ơn bạn nhiều nhé.Bài viết rất hay, cám ơn bạn nhiều nhé.

mình cũng dang tìm hoài mà vẫn chưa có chỗ nhận thực tập nữa....dag lo lém day nak!
Mà các bạn có bao giờ nghe tói Quỹ CEP gi không, hôm pữa mình gữi mail xin thực tập, rồ họ đồng ý, nhưng phải liên lạc trực tiếp!! Mà chưa bao giờ nghe tới, không biết nó hoạt động như thế nào nữa....

mình cũng dang tìm hoài mà vẫn chưa có chỗ nhận thực tập nữa....dag lo lém day nak!
Mà các bạn có bao giờ nghe tói Quỹ CEP gi không, hôm pữa mình gữi mail xin thực tập, rồ họ đồng ý, nhưng phải liên lạc trực tiếp!! Mà chưa bao giờ nghe tới, không biết nó hoạt động như thế nào nữa....

đây chăng http://www.cep.org.vn/?&lang=vn

nhờ những người bạn cùng lớp xem ai đi xin thực tập được nhờ người đó thì ké vô xem sao :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên