Đi phỏng vấn vị trí này nhưng được đề nghị chuyển sang vị trí khác thì cơ hội pass có cao không?

Câu hỏi của em như trên tít ạ :D các tiền bối cho ý kiến với ạ. Đi pv vị trí A mà các anh chị bảo chuyển sang vị trí B thì liệu có phải là dấu hiệu tốt ko? Khả năng pass được bao nhiêu phần trăm nhỉ :D

Câu hỏi của em như trên tít ạ :D các tiền bối cho ý kiến với ạ. Đi pv vị trí A mà các anh chị bảo chuyển sang vị trí B thì liệu có phải là dấu hiệu tốt ko? Khả năng pass được bao nhiêu phần trăm nhỉ :D
Các anh chị bảo chuyển sang vị trí khác để phỏng vấn hay để đi làm luôn chứ?

Có ai đã được đề nghị như thế rồi mà vẫn fail ko ạ :D

Có nhé. Nói là em có nguyện vọng chuyển qua tổ bảo vệ chuyên nghiệp của công ty/ ngân hàng mình :D
Bảo vệ của một số Bank là ưu tiên đai đen Karate và có kinh nghiệm trong công an, bộ đội nhé. Các công tử bột gặp cướp tới ngân hàng, chắc lo chạy trước :D

Đây cũng là thứ em thắc mắc, ví dụ như phỏng vấn khách hàng doanh nghiệp nhưng lại được hỏi, nếu bên anh chuyển em sang cá nhân thì em có làm không? Đối với câu hỏi như thế ngụ ý của nhà tuyển dụng là gì ạ? Là thực sự muốn mình sang cá nhân hay để chỉ để thử sự quyết tâm và sự kiên định đối với vị trí mình đang ứng tuyển. Nhà tuyển dụng mong muốn ứng viên thể hiện điều gì ở câu hỏi này. Và nếu gặp câu hỏi này thì nên ứng biến thế nào ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên