Đề thi Tín dụng vào VPBank 2010

VLĐ ròng = VLĐ - Vay ngắn hạn
VLĐ thường xuyên = VLĐ - HTK - Đầu tư TC dài hạn
----- Đúng ko ta :-?? ---

Mình là dân ngoại đạo sắp thi GDV VPBanhk nên thấy mông lung quá, kiến thức về kinh tế tài chính không biết họ hỏi thế có cả trong sách lẫn ngoài thực tế không?

Ban oj.cho mjnh pjet rõ hơn về đề thi vào vp đc ko?hjc.thứ 7 thj rôi mà t lại là dân ngoại đạo. Lo wa. Neu đc, t xin sdt hay mail nha. Mail của t là: haiphuongkhql@gmail.com. Thanks b nhju nhju!
Tớ cũng thi ở VPB Hà Nội rùi, đề gồm 55câu trắc nghiệm làm trong 60phút, cơ mà t kh nhớ lém đại loại là có 3 phần:IQ(giải toán nhanh cái này kh khó đâu), kiến thức về kinh tế tài chính ngân hàng (kh có nghiệp vụ đâu nhé chỉ có 2-3 câu hỏi về ngân hàng thui VD: NHTM CP thì nhà đầu tư nước ngoài đc nắm gĩư tối đa bao nhiêu % cổ phần?, phần ba là EQ( cái này các bạn tham khảo trên mạng có nhìu lém). Chúc Hường thi tốt nhé !

Ban oj.cho mjnh pjet rõ hơn về đề thi vào vp đc ko?hjc.thứ 7 thj rôi mà t lại là dân ngoại đạo. Lo wa. Neu đc, t xin sdt hay mail nha. Mail của t là: haiphuongkhql@gmail.com. Thanks b nhju nhju!

Ngoại đạo cũng không sao đâu bạn. Tớ thi VPBank đợt tháng 6 rồi. Thi 90 phút, 60 câu hay sao ấy. Tớ không nhớ rõ nhưng đề thi vào QHKH bao gồm trắc nghiệm cảm xúc, trắc nghiệm kiến thức kinh tế (kiến thức chung), trắc nghiệm kỹ năng bán hàng với một cái trắc nghiệm gì nữa ấy, tớ làm có 30p nên chẳng nhớ rõ :)) Đợt rồi không có tự luận đâu.

mình vừa thi vp bank có câu đại khái là: một dự án đầu tư, cho luồng tiền vào năm 0 là 50000$,dự án kéo dài 5 năm, lợi nhuận trung bình năm của dự án là 20000$, tổng luồng tiền vào trong 1 năm là 30000. tính thời gian hoàn vốn của dự án:
a: 1 năm
b: 2 năm
c: 3 năm
d: 4 năm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527