Đề thi tín dụng vào eximbank - chi nhánh hà nội năm tháng 09/2010

canawan2112

Verified Banker
@};-@};-
Câu 1: A/c cho biết thế nào là tình trạng mất cân đối nguồn vốn và sử dụng vốn?hãy nêu những nguyên nhân gây mất tình trạng cân đối nguồn vốn này.Rủi ro đối với ngân hàng khi tài trợ vốn cho khách hàng bị mất cân đối nguồn vốn và đề xuất biện pháp hạn chế rủi ro khi cho vay.
Câu 2:hãy cho biết các biện pháp bảo đảm tiền vay của ngân hàng?Đánh giá mức độ rủi ro của từng biện pháp?
Câu 3:A/c hãy nêu ý nghĩa công việc công chứng và đăng kí giao dịch đảm bảo
Những tài sản nào phải công chứng và giao dịch đảm bảo?
Câu 4: Hãy nêu và phân tích ý nghĩa các chỉ tiêu cần thiết khi đánh giá,phân tích tình hình tài chính của doanh nghiệp.
Câu 5:A/c so sánh giữa cấp tín dụng và cho vay có gì giống và khác nhau?Việc phát hành L/C trả ngay là thuộc loại nghiệp vụ nào: cho vay,cấp tín dụng hay bảo lãnh.
@};-@};-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thứ 7 này thi mà trùng luôn cái đề này thì còn j bằng..;))
Mà k hiểu nó tìm giáo sư Tín dụng hay sao mà hỏi toàn lý thuyết tn..hic..:-<

cho đề lý thuyết cũng có cái hay đó nhỉ. Hồi lần SCB thi tuyển cho đề mà muốn xỉu (theo lời ng bạn kể lại)

À đây là đề năm ngoái mình thi. He he, nếu có ai mà vào Exim Hà Nội đợt này thì liên lạc nhé. Hiện tại mình đang làm ở Exim Hà Nội mà.

---------- Post added 07-08-2011 at 02:52 PM ----------

Quên mất ko dặn các bạn trẻ là đề English Trắc nghiệm nhưng cũng very khó nhằn nhé. Tương đương Toefl nhé. :D
Tiếng anh cũng chỉ cần qua một mức nào đấy thôi. Quan trọng là phần nghiệp vụ làm tốt và phỏng vấn tốt là ok.

À đây là đề năm ngoái mình thi. He he, nếu có ai mà vào Exim Hà Nội đợt này thì liên lạc nhé. Hiện tại mình đang làm ở Exim Hà Nội mà.

---------- Post added 07-08-2011 at 02:52 PM ----------

Quên mất ko dặn các bạn trẻ là đề English Trắc nghiệm nhưng cũng very khó nhằn nhé. Tương đương Toefl nhé. :D
Tiếng anh cũng chỉ cần qua một mức nào đấy thôi. Quan trọng là phần nghiệp vụ làm tốt và phỏng vấn tốt là ok.
Òa..ngưỡng mộ..:-bd..Ngày mai e cũng thi Exim Hà nội đây ạ.nhưg phần nghiệp vụ mà thi tự luận như này thì cũng xác định rồi.hic.tiếng Anh thì k lo.nhưng k biết làm cách nào để bù cho phần Nghiệp vụ cả..:D. Mai đến nơi rồi nhờ anh zai support tí có đc k ạ? :"> ;))

các bạn trẻ thi exim thấy thế nào nhỉ. Đề năm nay đỡ khó nhằn hơn năm ngoái. Có câu bài tập ăn điểm. :)

Tiếng Anh Exim khó nhằn dã man, kiểm tra từ vựng từ đầu đến cuối, ko có tý ngữ pháp nào

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên