1.C
2.D
3.B
4.A
5.C
6.C
7.D (mình nghĩ là M vì M viết = 1 nét bút :))
8.D
9.B
10.C
11.B

---------- Post added 17-05-2012 at 09:50 AM ----------

câu 5 giải thích vậy cung chưa hợp lý lắm :)) nếu xét thì mỗi con có 1 điểm riêng, ví dụ con gấu thì đứng dc = 2 chân còn lại thì ko có con nào...

---------- Post added 17-05-2012 at 09:52 AM ----------

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đáp án thì biết rồi, các bạn nên chỉ ra quy luật, có nhiều cách nghĩ khác nhau mà nên nói lên để mọi người tham khảo.

Theo mình là B vì hiện tương nhật thực sảy ra khi mặt trời mặt trăng và trái đất nằm trên 1 đường thẳng, khi đó ở trái đất sẽ không nhìn thấy mặt trời vì bị mặt trăng che khuất

---------- Post added 03-04-2012 at 06:55 PM ----------

1. c vì theo pitago tính bằng 2 X căn bậc hai của (8 bình + 6 bình) = 20
2. d vì loại a và b vì chưa kết luận được tuấn và bình ai cao hơn ai, còn C thì sai chắc vì An cao hơn Đức
3. b vì 2 người trong 1 phút đánh được 2:5=0.4 trang
X người trong 1 phút đánh được 20:10=2 trang
suy ra X=10 người
4. a vì số đó là chắn còn số còn lại lẻ hét
5. e vì trâu cầy bừa được còn các con còn lại thì không
6. c câu này dễ vì cứ đọc ngược lại
7. a vì chỉ có J là không có trục đối xứng chữ còn lại đều có
8. d vì 1=1x(2-1)
2=1x(3-1)
6=2x(4-1)
24=6x(5-1)
120=24x(6-1)
x=120x(7-1)=720
9. b vì 2-1=1
4-2=2
7-4=3
11-7=4
x-11=5 suy ra x=16
10. c vì cùng phải cấp suy ra đó là cháu gái và cháu trai
11. b vì mặt trời, mặt trăng, trái đất nằm trên đường thẳng, mặt trăng phải ở giữa khi đó trái đất ko nhìn thấy mặt trời gọi là hiện tượng nhật thực
hehe rất mong sự chia sẻ của các bạn

Mình nghĩ câu 5 nên là c: Gấu. Lí giải thì do có 2 lí do sau:

1. Các con vật khác đều là vật nuôi thông thường của con người còn gấu thì ko phải (trừ các quán bán mật gấu chuyên nghiệp :)) ).
2. Các con vật còn lại đều thua gấu ở 1 điểm: gấu biết sử dụng 2 chi trước như 2 bàn tay của con người để cầm nắm, leo trèo, nên người ta thường gọi đó là "tay gấu".

Các câu còn lại mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn !

Mình nghĩ câu 5 nên là c: Gấu. Lí giải thì do có 2 lí do sau:

1. Các con vật khác đều là vật nuôi thông thường của con người còn gấu thì ko phải (trừ các quán bán mật gấu chuyên nghiệp :)) ).
2. Các con vật còn lại đều thua gấu ở 1 điểm: gấu biết sử dụng 2 chi trước như 2 bàn tay của con người để cầm nắm, leo trèo, nên người ta thường gọi đó là "tay gấu".

Các câu còn lại mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn !
Mình nghĩ lý do thứ nhất là đủ:D, lý do thứ 2 "thế nào" ý;))
Câu 7 giải thích đơn giản là chữ J có đường cong:D. Còn trục đối xứng của chữ K phải vẽ ngang, k phù hợp với trục dọc của các chữ kia.
Hình như MB rất chuộng bộ câu hỏi IQ của cannao;))

câu 5 chon C vì gấu ko có ở trong 12 con giáp bạn ạ chứ ko phải vì đặc điểm của nó đâu :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên