Cty Hàn Quốc hay MB đây ?

Mình đang làm một cty Hàn Quốc được 1 tuần thì được MB gọi đi làm. Đang phân vân quá. Tổng thu nhập trước mắt thì gần tương đương nhau. Nhưng làm mỗi nơi có một lợi thế :
- Làm MB được cái làm gần nhưng chưa biết cơ hội thăng tiến thế nào, lộ trình thì trong 20 tháng tới thì lương chẳng thay đổi mấy, làm việc thì áp lực. Trước mình cũng làm bank rồi, làm về Back office thấy cơ hội thăng tiến khó lắm.
- Làm Cty Hàn thì xa quá, cách nhà 30km, đi làm hàng ngày cũng hơi oải. Nhưng mình thấy bạn bè làm việc trong mấy cty nước ngoài thì cơ hội thăng tiến cao hơn, sau này thỏa thuận lại lương cũng dễ hơn.
Các bạn cho ý kiến với. Phân vân quá

công ty nước ngoài thường là có cơ hội thăng tiến cao hơn so với làm back ở NH VN, tuy nhiên cũng còn phải xét đến lộ trình kế hoạch tương lai của từng công ty chứ không phải cứ công ty nào cũng thế đâu bạn ạ. Cái này bạn phải tự linh động, có thể dò hỏi những người đã gắn bó với công ty 1-2 năm, hoặc xét đến quy mô công ty hiện giờ và quy mô công ty trên toàn cầu như nào.

Làm back office cơ hội thăng tiến không cao nhưng bù lại bạn ổn định, sau 1-2 năm không thăng tiến có thể xem xét đến khả năng chuyển sang làm vị trí cao hơn tại đơn vị khác cũng không phải là không có

Cty mình đang làm quy mô cũng khá. Nhưng các sếp Hàn Quốc có vẻ không được tâm lý lắm, mình chưa làm nhiều nên cũng ko hiểu hết được họ.
Vì cty cũng mới vào VN vài tháng nên cũng chưa có ai làm lâu mà hỏi.

bạn nên nghiên cứu profile tập đoàn của mình và tự đánh giá tiềm năng ở VN thôi. Mình thì thấy làm việc ở đâu cũng đều áp lực và vất vả, nhưng tính mình còn trẻ cứ làm chỗ nào năng động và vui hơn thì làm, lương thưởng cũng chỉ là 1 phần vì thường sẽ không chênh nhau quá nhiều với người vừa ra trường

Làm cty Hàn Quốc đê, chứ mấy ổng NH giờ làm khó khăn, ép như ép chả, chỉ tiêu giao toàn trên giời.

Đúng đấy chị, em đang làm ở công ty liên doanh với hàn quốc,lương nc là ổn, nhưng vì niềm đam mê NH lỡ xin nghỉ việc, H thấy tiếc

Mình muốn về MB vì muốn về gần nhà làm rồi tính tiếp, hiện giờ ngày nào cũng cả đi cả về 60km nên thấy hơi oải. Đã thế còn phải làm thứ 7 :(

MB là một môi trường tốt, nếu bạn không đánh mất một cơ hội tốt như vậy thì nên chọn MB.
Mb sẽ cho bạn một môi trường làm việc chuyên nghiệp bài bản như nước ngoài, một chế độ đãi ngộ xứng đáng. một cơ hội thăng tiến cao.
chúc bạn sẽ có lựa chọn tốt cho mình.
P/s: theo mình đánh giá MB là ngân hàng tốt nhất hàng đầu VN về môi trường làm việc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,543
Thành viên mới nhất
Trương Thế Luân
Back
Bên trên