Công việc nào phù hợp với bản thân ?

zero51

Thành viên
Chào mọi người trên UB, em đang trong thời gian thử đi tìm việc mà chưa thấy công việc phù hợp nên buồn buồn lên đây hỏi ý kiến các anh chị đi trước biết đâu lại tìm ra ánh sáng :D.
Em là con trai, hiện đang học Liên thông ngành TCDN ở trường KTQD. Vì vừa thi xong kỳ cuối, đang chờ thực tập, ở nhà hiện tại chỉ đi học TA nên em quyết định đi tìm thử việc làm để lấy kinh nghiệm, đến khi có bằng đại học thì sẽ dễ dàng hơn trong việc kiếm 1 công việc thực sự tốt và ổn định.
VÌ vừa thi xong, điểm còn chưa chấm nên em chưa thể xin được bảng điểm nên e đã quyết định lấy bằng CĐ đi để xin việc. Em vốn được mọi người nhận xét là ít nói, không hay chủ động mở rộng mối quan hệ nên mối quan hệ của em rất hạn hẹp, vì thế nên công việc phổ biến hiện nay là NVKD không phù hợp với em. Em chỉ muốn tìm một công việc không bị áp lực doanh số, không phải lao ra đường tìm KH vì em tự thấy cũng như mọi người xung quanh nhận xét là không làm được. Em muốn xin ý kiến mọi người là với hoàn cảnh thế này liệu em có kiếm được công việc nào phù hợp không ạ, nhất là em lại là con trai.
Vào ngân hàng vẫn luôn là một trong những mong muốn của em, nhưng với việc chưa có bằng ĐH em thấy chưa thể đủ điều kiện ứng tuyển vào các vị trí trong ngân hàng nên em muốn đi làm ngoài trong thời gian chờ đợi mà khó quá :(

Nghe tâm sự của cậu tớ thấy cậu có vẻ hợp với kế toán của doanh nghiệp. Môi trường nh khi mà mới ra trường chỉ có thể apply vào 1 số vị trí như chuyên viên khách hàng và giao dịch viên. Nên sẽ thuộc vào e ngại của cậu.
Nói chung công việc đến với mình đôi khi có cả cái duyên nữa. Nếu yêu thích nh biết đâu cậu lại thay đổi thành 1 ng mới thì sao.
Chúc cậu sớm tìm được thành công của mình nhé

Với tâm sự của bạn như vậy mình thấy rằng hiện nay gần như không có chỗ nào bạn có thể vào làm việc được.

Phũ nhưng thực tế. Mình đọc xong bài viết của em này, với nguyện vọng công việc như thế, là những vị trí tuyển tương đối ít, mà đông ứng viên nộp hồ sơ, tỷ lệ chọi rất cao. Kể cả khi tốt nghiệp đại học chính quy, bằng giỏi, 1-2 năm kinh nghiệm ngân hàng, cơ hội để vào được còn là không nhiều. Nếu vừa học vừa làm, thì đúng là gần như không có một phần trăm cơ hội nào cả. (trừ COCC)

Đúng là "Quá phũ" nhưng các bạn thử nhìn xem: có thể nói là có cả triệu người đang thất nghiệp hoặc CV không ổn định thì các bạn phải "Xông ra trận" để giành lấy việc làm bằng cả sức khỏe, trí tuệ, tâm huyết của mình chứ, lên đây mà than thở thì ích gì?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên